Group Banner

Hướng dẫn Mix 2s

Thảo luận trong 'Mi MIX 2s' bắt đầu bởi Thaitran, 25/5/18.

1. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

Em đã đặt hàng tiki mix 2s, đang đợi hàng về ạ. Em xin cao nhân giải thích hộ em là bây giờ muốn up rom eu thì fải làm thế nào. Lúc trước em dùng note 3 pro, xin quyền unlock thì khi bên xiaomi báo được là unlock luôn, bây giờ nghe nói vụ 360h gì đó là sao ạ ? với add tài khoản vào là sao ? Em xin cảm ơn các bác

2. Nguyễn Quốc Bin

Nguyễn Quốc Bin Thành viên mới

Dowload file từ trang eu.miui.com về rồi chọn như trong hìn dẫn tới file là ok[​IMG]

Sent from my MIX 2S using Tapatalk

3. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

ủa lạ vậy bác, bây giờ up rom eu ko cần unlock bootloader à

4. heobanhki

heobanhki Thành viên

Bạn nên đợi 360h, unlock xong rồi muốn làm gì làm. Đừng chơi dại mà ôm hận

5. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

Đó, vụ đợi 360h là sao bác giải thích hộ em, hồi trước em unlock chỉ xin quyền, xiaomi họ cấp là unlock luôn. Có fải là mua máy về sử dụng bth trong vòng 15 ngày rồi unlock đc ko ạ ?

6. heobanhki

heobanhki Thành viên

Bạn cần có 1 tk mi được phép unlock (chưa có thì đăng ký hoặc mượn).
    Sau khi nhận máy bạn add tk này vào máy và chờ 360h. (Nên kiểm tra xem tk,....ok chưa bằng cách cau khi add thì tiến hành unlock, có thông báo phải chờ 360h là ok).

Add tk mi như vầy (không phải add tk thông thường)
    { Liên kết tài khoản Mi với thiết bị bằng cách: Vào Cài đặt-> Phần bổ sung -> Nhà phát triển, tìm đến chỗ Mi Unlock status nhấn vào nút "Add account and device}

Bạn xem thêm ở đây, cách làm giống nhau
    http://miui.vn/forum/threads/unlock-bootloader-redmi-5-redmi-5-plus.65591/

7. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

Vâng cảm ơn bác ạ, diễn đàn cần nhiều người như bác :relaxed:

heobanhki thích bài này.
  8. heobanhki

heobanhki Thành viên

Mình chỉ copy lại những hướng dẫn có sẵn thôi bạn :)

9. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

À bác cho em hỏi, em mua mix 2s của dgw thì có dùng rom từ nguồn miui eu đc ko ạ. Nghe nói bản dgw là bản chính hãng, lúc trước nghe nói rom riết up cẩn thận kẻo bị brick em hơi lo

10. heobanhki

heobanhki Thành viên

Unlock bootloader xong thì bạn có thể chuyển qua lại, lên xuống thoải mái. Bản dgw chắc sài rom global stable.
    (Bạn lưu ý khi unlock, tìm hiểu vì có thể dính vụ bh, máy mình xách tay nên phải unlock)

11. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

Bác có biết ứng dụng nào hay cách nào có thể chuyển DỮ LIỆU của ứng dụng từ đth cũ sang đth mới mà ko cần root ko ạ. Em đội ơn bác

12. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

Mà bác ơi, em add tk vào, tk em đã được cấp quyền unlock từ lâu, em vào phần mềm unlock đến chỗ chuyển máy wa chế độ fastboot và cắm vào máy tính thì khi cắm vào đth em nó chuyển wa màn hình đen thui chỉ có dòng chữ nhỏ ở trên là press anykey to shutdown, mình chỉ có nước bấm vào phím bất kì để máy tự khởi động lại, còn trên máy tính suốt wá trình đó chả có gì xảy ra cả là sao ạ ... Em chưa đợi đủ 15ngày, vừa nhận máy thôi ạ

13. heobanhki

heobanhki Thành viên

Mình không rõ. App có 2 phần, 1 phần app (apk) có thể cài từ play store, bên ngoài,... Backup như titanium backup thường chỉ backupphần này.

Phần thứ 2 là data của app đó lưu trong mục android/data hoăc android/obb. Phần data này bạn có thể copy ra pc rồi copy ngược trở lại đt bằng cách copy nguyên thư mục android.
    Cái này ngày xưa dùng để cài các app game có data lớn.

Trên android mới bây giờ mình không còn thấy chuyện sau khi cài app, mở app, app download data mà data sẽ được down lúc cài app.

14. heobanhki

heobanhki Thành viên

Đt bạn tắt máy, bấm giữ vol xuống (vol -) và nhấn nút nguồn cho đt lên logo thì buông nút nguồn ra, chỉ còn giữ nút vol- nó sẽ vào fastboot (màn hình là con robot android và chữ fasboot)

15. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

Em đã chuyển wa fastboot rồi bác, add tài khoản vào máy rồi, tk của em cũng đã dc cấp quyền unlock từ lâu, nói chung mọi thứ ok, nhưng khi em định unlock thử để xem nó báo 360h thì chuyển đth wa fastboot rồi cắm vào thì bị hiện tượng như vậy, em ko biết đấy là chưa đủ giờ hay sao... Em đang dùng bản rom global 9.5.4.0 ạ

16. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

Vụ chuyển data app chủ yếu em k muốn cày lại mấy game đã chơi từ con đth cũ sang thôi ạ. Hồi xưa em dùng titanium backup để backup toàn bộ ứng dụng (kể cả data) sau đó chép mấy file đó sang máy khác để họ lại dùng titanium để restore lại, nhưng tất cả đều fải root mới làm dc

17. heobanhki

heobanhki Thành viên

Mình không bị, mình cũng kiểm tra bằng cách unlock sau khi add tk. Lúc pc báo chờ 360h thì đt vẫn ở fastboot bình thường.

18. Thaitran

Thaitran Thành viên mới

Để em kiểm tra lại các bước xem sao. Mà bác cho em hỏi, em chọn chế độ toàn màn hình ( sử dụng thao tác vuốt giống ipX thay cho phím điều hướng) thì ở các ứng dụng muốn mở menu faỉ làm sao, ví dụ như trình sms bây giờ em ko bik mở menu để tùy chỉnh sao luôn ...