Group Banner

ROM MiPad 2: Tổng hợp R0M việt hóa & Mod Stable-MultiR0M-MIUIS (VH) & MI EU (Cập nhật thường xuyên)

Thảo luận trong 'Mi Pad 2' bắt đầu bởi Salamander, 10/9/16.

1. Salamander

Salamander Thành viên nhiệt huyết

Thông báo Link cập nhật hàng tuần:
    - Do nhu cầu cập nhật rom liên tục và lười Edit trang 1 nên kể từ bản 12.1.8 trở đi mình sẽ cập nhật link dẫn truyền trên #1 khi các bạn ấn vào link bên dưới nó sẽ chuyển tới Page đăng link tải cho các bạn vui lòng like để ủng hộ tinh thần việt hóa nhé..chúc các bạn luôn gắng bó với topic rom việt hóa này
    Phương châm:
    - Mang lại các rom mượt mà và việt hóa chuẩn cho các bạn
    - Mod để mang lại sự mới mẻ ít gây nhàm chán trên mipad 2
    - Mod lại tăng độ mượt có thể các bản mod đôi khi có chút vấn đề mình không thể kiểm tra hết nên các bạn vui lòng đăng tải các bất cập các lỗi dù to hay nhỏ để mình fix và cải thiện trong các bản sắp phát hành.
    Điều kiện để cài rom và không lỗi Google 963:
    1. máy các bạn phải unlock bootloader và có cài TWRP (do đây là bản rom cài theo dạng Flash zip nên buộc phải đáp ứng được yêu cầu này mới tiếp tục được)
    2. Máy bạn phải flash boot lại nền rom AOSP để làm nền cho các rom khác thì khi đi sang các rom khác bảo đảm không lỗi google (cách làm thím Năng đã có hướng dẩn cho mọi người lâu rồi nên mình không nhắc lại nữa) Ok nếu đã đáp ứng đủ các yêu cầu sao thì ta tiến hành up r0m thôi nào
    - Mình sẽ cập nhật link rom cho các bạn bao gồm 2 bản rom cập nhật liên tục một bản do mình việt hóa và Edit lại , bản kia do mình sưu tầm và chỉ đăng link các bạn có thắc mắc gi thì cứ Comment bên dưới và chúng ta sẽ cùng nhau giải quyết:

--------------------00000000--------------------
    Bản 1 Multi Việt hóa + Fix lỗi Bootloader o3:
    Cài bản này các bạn sẽ có gì: Có sẳn tiếng việt full(hiễn nhiên do mình đã việt hóa), có sẳn Root(cho các bản thích vọc vạch con này), có sẳn googleplay(loại bỏ được một bước là khi cài r0m xong phải flash Root sau đó khởi động lại mới flash tip google play giảm bớt cực nhọc cho mọi người), Ram trống tầm 1,2G (trở nên đa nhiệm kha khá). Ngoại trừ những điều này bạn cần gì ở bản rom này nữa không ? nếu nó đả đủ với bạn thì ngại gì mà không trải nghiệm thử nào:
    DEMO ảnh mình đã up:
    Bản này mình đã fix lỗi Bootloader 03 cho các bạn nên khi up xong sẽ không còn khởi động báo lỗi nữa trơn tru như rom eu..bản này thấy đa nhiệm đã khá hơn đán kể pin thì chưa kip tét, mod lại icon mới toanh cho các bạn tải về và trải nghiệm nhé..

LƯU Ý: TỪ BẢN MOD NÀY TRỞ ĐI MÌNH SẼ MOD LUÔN CENTER LOCK
    TRỰC TIẾP TRÊN NỀN ROM LUÔN CHO MỌI NGƯỜI CHỈ CẦN
    CÀI ROM XONG LÀ SẼ CÓ LUÔN CENTER LOCK KHÔNG CẦN THÊM BƯỚC

CÀI THỦ CÔNG.
    Link Rom cập nhật hàng tuần
    LINK TẢI BẢN MOD Multi 6.12.15
    LINK TẢI BẢN MOD Multi 7.1.12
    LINK TẢI BẢN MOD STABLE 8.1.3
    2. LINK R0m sưu tầm Xiaomi.eu
    Bản này mình chỉ sưu tầm link và chi sẽ nhanh lại cho cá bạn các link tải chứ không mod bất cứ thứ gì trong tưng lai sẽ add thêm root cho các bạn nếu như có ai yêu cầu. Xiaomi eu thì không cần nói nhiều do hiện tại bản trên xiaomi eu đã ra bản mới nên mình sẽ cập nhật nhanh luôn cho các bạn tại đây
    LINK TẢI BẢN MỚI NHẤT 6.12.15
    (Riêng MiPAD2 sử dụng SuperSU 2.46 và cài đặt thông qua TWRP)
    ROOT 6.10.13
    _Gửi từ S@LAMANDER DEV MIUI.VN_

Chỉnh sửa cuối: 18/1/17
  2. Salamander

Bản 3 MIUI 6.12.15 EDIT Việt hóa và MOD BY SALAMANDER một vài thứ link tinh:
    Bản này Rom này được việt hóa và Edit một số thứ mang lại trải nghiệm tốt hơn cho các bạn đây là bản rom đầu tiên và sau này nó sẽ đi song song với bản rom Multi rom nhầm mục đích cho các bạn có nhiều sự lựa chọn trong moi trường rom hạn chế và ít được hỗ trợ của Mipad 2
    DEMO ẢNH:
    LINK TẢI BẢN MỚI NHẤT 6.12.15
    DOWNLOAD NOW
    GỬI TỪ SALAMANDER DEV MIUI.VN

Chỉnh sửa cuối: 19/12/16
  3. Salamander

Còn ai máu với MIUI V7 nữa không ?
    Lâu lắm rồi không build stable cho mọi người hôm nay tập tành build thử và cài thành công không treo logo nhưng vấn đề là chưa tìm được cách lỗi bootloader #03 cho mọi người nên chắc sẽ hẹn lại một thời gian nữa mới có link việt hóa chuẩn cho các bạn..
    Ai vẫn máu với miui v7 thì like cổ vũ tinh thần fix lỗi nhé

Chỉnh sửa cuối: 15/11/16
  4. Salamander

SƯU TẦM
    R0M STABLE MIPAD 2 8.1.1.0
    Bản stable hiếm hoi mà xiaomi eu cho mipad 2 ở Version 8.1.1.0 link sưu tầm các bạn tải về và cảm nhận riêng cá nhân mình flash bản này thấy khá là ổn định mượt mà sắp tới se có bản mod 6.11.24 cho các bạn chú ý theo dỏi và cập nhật link tải nhé
    Screenshot_2016-11-27-20-21-42-325_com.miui.home.jpg Screenshot_2016-11-27-20-21-49-299_com.android.settings.jpg

Chỉnh sửa cuối: 28/11/16
    trungson10, nam1992 and danocio like this.
  5. Shan Lin

Shan Lin Thành viên

Ủng hộ thớt nhé! :D

Salamander thích bài này.
  6. Salamander

Tưởng đâu không ai quan tâm mình định đóng luôn chỉ share lên cho các bạn thật sự cần thôi...bạn có tải bản multi về dùng chưa..có gì có lỗi chổ nào thì pm mình biết để fix trong các bản tiếp theo nhé..

7. Shan Lin

Shan Lin Thành viên

Mình đang dùng remixos thấy cũng khá ngon rồi nên ngại úp tới úp lui, chỉ quan tâm mỗi cái win, giờ muốn reset lại win10 nhưng ko biết làm cách nào, vì khi nhấn reset đến lúc màn hình chờ nó bảo chọn ngôn ngữ thì ko tài nào bấm chọn đc @.@
    Để kéo về mai flash xem thế nào :D

8. Salamander

ah..hiện tại mình cũng đang muốn dual boot xem thế nào cậu cài dual boot hả???cai xong chạy hai cái mượt như nhau không cậu mới tiếp xúc với mipad 2 nên chưa đánh giá được nhiều..

9. kjmtjen2

kjmtjen2 Thành viên

Chờ link 6.9.8 cũng háo hức muốn xem miui8 thế nào

Gửi từ LG-F460 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

10. Salamander

miui đã có 6.9.8 rồi đó bạn...hy ý bạn là đang chờ bản việt hóa multi của mình??

11. Shan Lin

Shan Lin Thành viên

Ở android thì ko nói, vì phân vùng android mình có thể flash rom khác, còn ở win thì nó cứ lag lag thế nào, mở nhìu tab thì thường xuyên bị full disk 100% ~.~

12. Salamander

Ah..vậy chắc ở nguyên rom android cho ngon vậy..định chuyển qua windows để trải nghiệm mà nghe bạn nói thế chắc thôi vậy...

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

13. Shan Lin

Shan Lin Thành viên

Trải nghiệm thử, ko đc chì chuyển sang android :D dualboot mà pác :D

14. Salamander

Hehe..bác có hướng dẩn nào về dualbooot chia sẽ em với...làm thử xem sao..

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

15. Shan Lin

Shan Lin Thành viên

Khó lắm!!!! Vào đây: http://en.miui.com/thread-292301-1-1.html down về, muốn win với aosp hay miui đủ cả -> giải nén -> copy vào usb 16gb -> khởi động lại mipad -> làm theo hướng dẫn 2-3 bước gì là nó tự động cài luôn! =))))

16. buikiemamoc

buikiemamoc Thành viên mới

sao máy mình cài xong, vào chplay cai google chrome không được vậy bạn, ch chạy lênh bình thường nhưng tải ứng dụng không được bạn loi 963

Chỉnh sửa cuối: 11/9/16
    lonelyprince.sos thích bài này.
  17. Salamander

có báo lỗi gì không bạn???do đây là rom mod nên rất hạn chế lỗi chplay bạn có flash AOPS chưa?

18. buikiemamoc

buikiemamoc Thành viên mới

mình mới xài mipad có biết link tải aosp của nó ở đâu đâu, nói chung qua mấy ngày tìm hiểu thì nó bị lổi 693 ! bạn nào tốt bụng cho xin cái link stock rom của mipad 2 bản quốc tế đi, rồi tui root rại, cài twrp lại xem hết không.
    rom gốc flash như thế nào vậy, flasg qua fastboot, hay dnx boot
    pro nào toto61 bụng chỉ em phát

19. kjmtjen2

kjmtjen2 Thành viên

Đúng rồi bạn, có root sẵn cho tiện, nếu cài được thêm xposed nữa là bá đạo

Gửi từ LG-F460 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

20. Salamander

root thì mình bảo đảm là có còn phần xposed thì chưa tìm ra giải pháp cho chip intel vẫn đang trong giai đoạn nghiên cứu..mình chuẩn bị ra bản Mltirom 6.9.8 add root,chplay và có luôn cả dolly mod icon lại cho phong cách hơn dự kiến sẽ phát hành vào hai hôm nữa...

kjmtjen2 thích bài này.