Group Banner

Hỏi & Đáp Minote pro của mình sạc pin rất lâu

Thảo luận trong 'Mi Note Pro' bắt đầu bởi haiha989, 1/3/17.

1. haiha989

haiha989 Thành viên mới

Nhu trên máy mình là minote pro, dạo gần đây mình sạc pin, dòng điện vào rất thấp, dùng phần mền đo đòng điện vào toàn mức min, mới đầu mình tưởng do rom, up lại nhiều rom khác nhau vẫn bị. kiểm tra sạc cáp sang máy khác vẫn ok, lấy sạc máy khác sang sạc thử vẫn thế. dùng lệnh *#*#4636#*#* kiểm tra vẫn báo pin hoạt động tốt (quá trình dùng vẫn ổn chỉ mỗi cái sạc vào chậm). mình bó tay ko biết tại sao ai tư vấn giúp mình.
    thi thoảng máy có tình trạng tắt đi sạc ko vào điện và bật mãi mới lên nguồn

2. khang123

khang123 Thành viên mới

Bác kiểm tra đầu ra của cục sạc xem,5V-2A trở lên thì mới có sạc nhanh, mà bác xài bản ROM nào?

3. nguyentatducanh

nguyentatducanh Thành viên mới

Minh dung cục sạc xem,5V-2A, Sac 90 phut tu 15% len 100%. May chay muot, ngon. Han che la khi dung 3G lau thi nong may

4. maisongvie_ht

maisongvie_ht Thành viên mới

Sẩm tiện đây cho mình hỏi xíu,ở đây có ai sử dụng sạc dự phòng của xiao mi chưa. Con note pro của mình sử dụng sạc đc 2 lần rồi ko sạc đc nữa. Đưa đi bảo hành báo bị hư IC nguôn. Mới lấy máy về đc mấy hôm. Sạc dự phòng của xiao mi có sạc nhanh,mà máy note pro nay ko có chức năng sạc nhanh nên nó làm cho hư IC hay là máy bị lổi IC vô tình sạc hư luôn. Đang thắc mắc có nên thử sạc lần nữa ko? Máy hết bảo hành mất rồi.

5. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên nhiệt huyết

Xiaomi Mi Note là dòng hỗ trợ sạc nhanh, nên cắm vào vô tư :)

6. haiha989

haiha989 Thành viên mới

em kiếm tra tất cả đều bình thường, sạc em dùng là hàng theo máy nên hỗ trợ sạc nhanh, rom dang dùng là bản dev 7.0 mới nhất, pin dùng vẫn bình thường mỗi cái tự dưng giờ nó sạc lâu quá. trước thì tất cả bình thường nhưng sau khi em unbrick thì nó bị vậy. Đã up lại rom ổn định bản china vẫn thế. em bó tay luôn, hay bị lỗi chip sạc nhỉ

7. nguyentatducanh

Mình mua Xiaomi minote pro của Cellphone: Hài lòng, cấu hình cao, nhanh, phù hợp nhu cầu (Lướt web, Email, chụp ảnh, xem video, nhạc; Mình không chơi game). Pin: Sạc nhanh (từ 15% chỉ 2h đầy) nghe gọi 3 ngày thỏa mái; đọc báo không video liên tục khoảng 9,10 tiếng (không kiểm tra, chỉ ước thế thôi), Video thì hao pin hơn chưa kiểm tra; Ca nhạc: loa to, nghe tốt... Nói chung là mình hài lòng về máy, cả về giá.
    Nhưng hạn chế: pin bị nóng nếu xem video liên tục (dùng ốp mà vẫn phát hiện được); Không up được bản rom mới chỉ 5.1.1 và Mui mới; Không có đẳng cấp như Iphone (Thương hiệu thấp hơn)

8. nguyentatducanh

Đã có bản rom mới chua nhuể, bản mới có ổn định không ah

9. fanyan

fanyan Thành viên

Mình sạc lẹ lắm

Gửi từ MI NOTE Pro của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

10. hiepvq

hiepvq Thành viên mới

đập máy chứ còn đéo gì nữa

11. AbUddHa

AbUddHa Thành viên mới

Con của e sạc mãi cứ 1% . Các bác cho e phương pháp xử lí với . Cảm ơn các bác nhiều

Các file đính kèm:

12. haiha989

haiha989 Thành viên mới

Thay viên pin mới