1. Các hội/nhóm chính thức của MIUI.VN trên Facebook

- Chúc các bạn giao lưu, thảo luận vui vẻ

Hỏi & Đáp Miband 2. Mua 5 tháng đeo rất ít nhưng đã hỏng

Thảo luận trong 'Mi Band' bắt đầu bởi giang nam, 25/2/17.

1. giang nam

giang nam Thành viên mới

Mình hỏi nhờ các bạn chút, mình mua con miband 2 (hộp vàng) được quãng 5 tháng nhưng chỉ đeo khoảng 1 tuần rồi cho vào hộp thi thoảng xạc pin, trước đây khoảng hơn tháng mình thấy Miband của mình thi thoảng ko hiển thị được hết icon, ví dụ như hình viên pin thì hiển thị được nửa viên pin..., rồi đến hôm qua là tắt ngúm ko hiển thị đc cái gì nữa, cắm xạc vào cũng ko lên. Bác nào có cách ...cho nó sống lại đc giúp em với.

2. Chinhphan

Chinhphan Thành viên

Không phải bạn để lâu mà nó bị vậy đâu, mình cũng bị như vậy, dùng được khoảng 6tháng lúc mới đầu icon cũng hiện như bạn, sau vài tuần là tối thui luôn, để thêm 2 ngày sau cắm sạc vô chỉ rung rung ko còn lên hình ảnh gì nữa cả.

3. khiem.luongduyen

khiem.luongduyen Thành viên mới

Mình cũng mua đc 5 tháng. Cách đây vài hôm tự dưng e nó ko lên màn hình mặc dù mới sạc đầy hôm trước. Cắm lại sạc để hi vọng kích nguồn lên nhưng vô vọng. Hôm qua mình vỗ vỗ vào lòng bàn tay cho e nó tỉnh giấc thì đột nhiên nó sáng màn hình được vài phút rồi lại tắt ngầm và đến giờ có lẽ ko hồi tỉnh đc nữa. Mình mua e này trên lazada. Bạn nào đã từng bảo hành e nó xin chỉ giáo? Gủi lại cho lazada hay trung tâm xiaomi?

Sent from my LG-D802 using Tapatalk

4. An.trần

An.trần Thành viên mới

như các bác luôn.cũng mua trên lazada để gần hết pin rồi tự nhiên tắt ngủm giờ sạc kiểu gì cũng k lên chẳng biết đâu mà lần

5. Isme2802

Isme2802 Thành viên mới

Bị rồi thỉnh thoảng lôi ra cắm sạc. Cứ đơ đơ thỉnh thoảng lên hình. Sau hơn tuần thỉnh thoảng cắm sạc thì kết nối được với điện thoại up phiên bản mới trên mi fit lại bình thường. Chú ý hai đầu tiếp xúc trên miband với dây sạc để lâu bị bám bẩn cạo đi rồi sạc

6. andy94

andy94 Thành viên mới

Mình cg bị tình trạng tương tự như bạn. Chắc k có lần sau với miband 2 này quá. Giờ chả bk làm sao

7. teachtad

teachtad Thành viên mới

đã hỏng chức năng đo nhịp tim

8. kdtrieuan

kdtrieuan Thành viên

:confounded: đang tính mua cái mà hỏng nhiều quá đi :relieved:

9. Xuan Anh Nguyen

Xuan Anh Nguyen Thành viên

Mi Band hộp màu trắng mau tháng 11 bên CellphoneS đây. Đeo thường xuyên chứ ko bỏ xó mà giờ mất kết nối bluetooth rồi, em dùng Nexus 5X Android 7.1.2 gốc nhá. Đã thử logout trên mifit, rồi thử cả lập tk mi fit mới mà cũng bó tay. Mi Band 2 thì vẫn hiển thị giờ các thứ, chỉ ko nối đc đt thôi. Nản vãi ra. Trước đeo em Mi Band 1 ko có nhịp tim(hộp giấy vàng ) cũng đc vài tháng thì sạc ko nhận mới mua mi band 2.

10. khanhpc87

khanhpc87 Thành viên mới

căng thật , mình đang định mua :(