1. Các hội/nhóm chính thức của MIUI.VN trên Facebook

- Chúc các bạn giao lưu, thảo luận vui vẻ

Hỏi & Đáp Mi5s plus vs note 5 2 sim cũ

Thảo luận trong 'Mi 5S Plus' bắt đầu bởi Gió biển, 20/12/16.

1. Gió biển

Gió biển Thành viên mới

casc bác tư vấn, pin giữa hai con máy này như thế nào, onscreen mi5s plus tầm bao nhiêu ạ giờ, camera mi5s + có tốt không hay tạm tạm, so vs note 5 thì cỡ bao nhiêu %, màn hình của mi5s plus vs note 5 như thế nào. Tính mua mà phân vân, nhất là pin

2. thjenvuongxh

thjenvuongxh Thành viên

pin thì not5 thua chac.

3. subin145

subin145 Thành viên mới

Note 5 hơn: Màn hình đẹp hơn, chụp ảnh đẹp hơn, thương hiệu hơn, load ứng dụng nhanh hơn tẹo

Mi5s Plus hơn: GPU khủng chơi game nặng FPS hơn nhiều, Hỗ trợ QC 3.0 sạc nhanh hơn, ram to hơn, quản lý notification và app chạy ngầm tốt hơn nhiều, Pin gấp rưỡi Note 5, mình dùng onscreen gần 6 tiếng mà dùng trong 3 ngày chứ ko phải 1 ngày.

4. Gió biển

Gió biển Thành viên mới

Game mình không chơi, màn hình nghe mấy kênh review khen mi5s + đẹp lắm cơ mà, mình quan trọng vấn đề pin, so pin vs mấy c redmi note 3 pro, redmi note 4 thì có ngang ngửa ko nhỉ, camera có ngang bản mi5 thường ko ạ, bác nào dùng qua mấy c này chưa

5. Gió biển

Gió biển Thành viên mới

Thích note 5 mà pin có vẻ yếu

6. leDn

leDn Thành viên

Camera xét tổng thể cảm giác ko bằng Mi5

7. pzooooo

pzooooo Thành viên

chắc rom chưa tối ưu cho cam. mà đợi fix từ xaomi thì hơi khó

8. lethongbn

lethongbn Thành viên

đang dùng note 5 và mi5s. bác đừng so sánh. ai ném đá em nhận hết. bác cứ cầm note 5 đi sẽ hiểu. nếu có điều kiện thì làm em note cong ty, chứ hàng xách tay xách chân nó ném quả màn lô vào về chảy keo chảy mực lại khóc. còn về game thì cá nhân mình thấy 2 con ngang cơ, load game thì mi5s plus load nhanh hơn. cam thì thôi khỏi so sánh. pin thì note 5 thua thẳng cẳng, nhưng sạch 1h20p đầy pin nên cũng k quá lo lắng. em ít game nên chủ yếu dùng note 5, mi5s p có người nhà mua về tặng nên dùng làm máy phụ

9. Gió biển

Gió biển Thành viên mới

Bác trên thấy pin onscreen note 5 thực tế dùng 3g tầm bao nhiêu, dc 5 tiếng ko, thường thì wifi trừ đi tầm 2 tiếng là ra 3g, thời gian pin của mi5s + cỡ bao nhiêu, màn của hai con note 5 ăn đứt hả

10. lethongbn

lethongbn Thành viên

em dung note 5 chi nghe goi, fb, zalo, doc bao, du 1 ngay. em khong de y thoi gian lam. luc nao cung 3g. nhung neu ma choi game thi pin chac dc 3h qua. man hinh thi 1 con 2k 1 con FHD thi biet.

11. pzooooo

pzooooo Thành viên

mới lấy mi5s plus.
    Cái thích nhất là vân tay rất chuẩn và nhạy. Cái này ko phải bốc phét.
    Cái thứ 2 màn hình full hd vs mình tạm ổn. Hơi ám vàng hồng, ko quan tâm, nhưng có điều thú vị là chế độ siêu sáng khi ngoài trời của con này khá hay. Nó tăng tuơng phản cực cao đến độ lệch màu đi nên nhìn khá rõ,
    Thứ ba là pin trâu, chơi 3q you tube liên tọi 3g cả buổi sáng vẫn còn 35% pin. Mấy ông làm cùng mình cũng phải choáng
    thứ 4 là độ phản hồi khá nhanh khi ấn vào một app hay game nào đó, nó hiện ra luôn.
    note 5 chưa dùng nhiều. Nhưng cầm oai hơn, ai hỏi mình máy j đẹp thế. Chả nhẽ oánh câu htc xxxx

Gửi từ MI 5s Plus của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

12. manhhumgf2

manhhumgf2 Thành viên

mình thì dùng đồ công nghệ thà dùng hàng cùi mới còn hơn siêu phẩm của mấy năm trước .

13. DKing

DKing Thành viên mới

e định mua s6 edge plus/note 5 xách tay cũ đây =)))
    e cũng là dân thích chụp phong cảnh mà bác bảo cam khỏi so sánh là sao ạ :v Bác có thể đánh giá chi tiết cam giữa mi5s plus với note 5 được k. Tết nay e mua rồi, đang lưỡng lự giữa 2 con s6 edge plus(cam giống note 5) với mi5s plus

14. pzooooo

pzooooo Thành viên

cam sau hết mức bình thuờng, thậm chí xấu vs ai kĩ tính.vs mình thì tầm giá này là chụp ngon rồi. Cam truớc ok. sáng đẹp ko đến nỗi nha

15. DKing

DKing Thành viên mới

=))))))))))) huhuhuhu, trong e giờ khó sử lắm luôn
    Chả biết nên mua s6 edge plus hay mi5s plus nữa, 2 con đều tầm giá 7tr9. E lại thích chụp phong cảnh bầu trời, chủ yếu là hoàng hôn, bình minh, mây đẹp...

16. pzooooo

pzooooo Thành viên

ặc. Chụp 3 cái vớ vẩn ấy mí5 đẹp lung linh. Chỉ chụp tối là ko bằng ip thoy. Chứ ban ngày nó ko làm bạn thất vọng. mua hàng xách tay thì cẩn thận ăn màn lô màn lởm. Toàn kiểu máy nát về mông má bảo xách chân từ .... về. trừ khi bạn mua từ ng quen ko thì toạch. xaomi h cũng có hàng mông má rồi đó nhưng mi5s plus mới ra nên ko lo. Redmi note 3 pro dính nhiều scăng đan rồi đó

17. pzooooo

pzooooo Thành viên

nói chung chưa chụp bằng note 5 phát nào. Cơ mà vs mình mi5sp chụp ít noise, ảnh khá sáng, ak mà tìm gugồ có bài đánh giá cam đó

18. lethongbn

lethongbn Thành viên

vãi cả mấy năm về trước, note5 mới đc hơn năm chứ mấy mà bác cứ làm như từ thời tống

19. lethongbn

lethongbn Thành viên

note 5 chụp thì mi5sp làm gì có cửa, nên khỏi so sánh.