Group Banner

Hỏi & Đáp Mi wifi Pro 2017 Rớt kết nối

Thảo luận trong 'Bộ định tuyến Wi-Fi' bắt đầu bởi alibaba2017, 12/5/17.

1. alibaba2017

alibaba2017 Thành viên mới

Mới mua dc vài ngày, kiểm tra thì thấy rớt kết nối , 10 thiết bị kết nối với nó xem video là y như rằng lag, rớt PING...firmware update bản mới nhất rồi, ai biết lỗi này là gì ko? Trên mạng quảng cáo em này mới ra ngon lắm giá tầm 2 chai mà mình thấy nó như hạch....Anh em ai biết cách nào để nó ổn định hơn ko...đừng bảo tui mua cái khác nha...hết tiền rồi View attachment 46080

Xương Huân thích bài này.
  2. thuong_it

thuong_it Thành viên mới

hàng khủng mà cùi vậy ? tplink 740N chơi tốt 10 người nhé

3. liltjkay

liltjkay Thành viên mới

chờ fimware custom thôi, bản gốc cùi lắm, đang dùng cái Gen3 cũng rớt ping thảm hại, cài fim Nga ngố ngon hẳn

4. liltjkay

liltjkay Thành viên mới

5. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên nhiệt huyết

Về việc lâu lâu tụt tốc độ đột ngột, xảy ra nhiều nhất vẫn là ở 5GHz, tôi có làm bài viết về cái này:

http://miui.vn/forum/threads/review...mesh-om2p-hs-xiaomi-nano-unifi-ac-lite.48418/

Ở 5GHz, thì cả UniFi và Xiaomi đều lâu lâu tụt tốc độ đột ngột. và các thiết bị tôi kiểm tra, thì chưa thấy thiết bị nào ở 5GHz mà ngon lành cả. Tôi có tìm hiểu thì do Một phần vì chuẩn AC chưa hoàn thiện.

Chơi game thì chọn 2.4GHz sẽ tốt hơn.

Ngoài ra, 1 người xem youtube ở mức trung bình 720p, chưa kể tới 1080p đâu, thì băng thông nó chiếm dụng trong 3 phút bằng 50 người lướt web. Khi nào rãnh giải thích rõ hơn về điều này.

Chuyên về xem video thì nên mua Xiaomi Router HD, vi xử lý mạnh hơn, xử lý nhanh hơn, ít bị fullload 100% CPU hơn, chuyên về xem phim hơn. Ngay cả cái tên HD cũng nói lên về mục đích video của nó rồi.

Bộ wifi có 2 triệu thì có gì ghê gớm, 8 triệu cũng có, 15 triệu cũng có, và 30-40 triệu một bộ wifi cũng có :D

Không có điều kiện test 10 người xem video 1 lúc, nhưng tò mò nên test thử 1 người :D
    Nó phụ thuộc rất lớn vào khoảng cách và ngay cả cái wifi thu tín hiệu trong máy tính nữa :D

Số người bỏ 2 triệu ra mua 1 bộ phát wifi đã ít rồi, mà số người mua về và có cả 10 người test xem video cùng lúc càng ít, nên lên đây hỏi, thì có lẽ sẽ không có hy vọng có câu trả lời.... :D

Chỉnh sửa cuối: 12/5/17
  6. alibaba2017

alibaba2017 Thành viên mới

View attachment 46093 2.4ghz khi chơi game nó ra như vầy đây...Ai biết cách đổi Firmware khác cho con Wifi pro Ac2600 này ko thì chỉ tôi với. Chịu hết nổi nó rồi. View attachment 46092

Chỉnh sửa cuối: 12/5/17
  7. liltjkay

liltjkay Thành viên mới

ghét nhất là lâu lâu rớt mất ping, còn mới bác chịu khó đợi thôi

8. Xiaomi Nha Trang

Khoảng cách quá xa chăng, vì thấy ping nhảy như ngựa ấy? :v
    bác ngồi gần lại, ngay sát cái wifi rồi ping xem :D

9. Xiaomi Nha Trang

Ai hay chơi game, thì mua cái Xiaomi Wifi Nano, rồi kéo dây LAN cắm vào đó, rồi một minh bạn kết nối là ổn định :D chứ nhiều người cùng kết nối vào cục wifi, thì nó xử lý chậm hơn, và người khác sẽ chiếm dụng băng thông của mình nữa :D

Game online thì yêu cầu đặt thiết bị smartphone hoặc laptop ngay sát cục wifi Nano, chứ để xa 2-3 bức tường là ping nhảy như ngựa, chập chờn, nhiễu sóng, đủ thứ vấn đề :D

Review WIFI: TPLink 740N, Totolink EX200, Tenda N300, Open-Mesh OM2P-HS , Xiaomi Nano, UniFi AC Lite

10. Le Triet

Le Triet Thành viên

Bác ơi, em đang xài Xiaomi Router Wifi Gen 3 AC1200. E dùng 2.4Ghz thì chỉ cần cách xa khoảng 2 - 3 bước chân là mất kết nối mạng liền dù sóng vẫn căng đét. Còn 5.0Ghz thì vẫn oke nhưng chỉ qua 1 bức tường là tín hiệu mạng chập chờn ngay lập tức.
    Em đã dùng ROM Padavan rồi mà vẫn ko khắc phục được, vậy là do lỗi của Router đúng ko ạ. Vậy khi e đã up ROM Padavan rồi thì có còn bảo hành ko ạ.

11. Xiaomi Nha Trang

Mới cách 2-3 bước chân mà mất internet, thì lần đâu gặp :D mang ra cửa hàng bạn mua, nhờ họ test thử xem.

Nếu vẫn bình thường, thì có lẽ do nguyên nhân khác.

12. nhatkhang

nhatkhang Thành viên mới

Bạn mua ở đâu thế, để lại cho mình đi, giá tốt là hốt , inbox mình nhé

13. tvui.it

tvui.it Thành viên mới

Bác cài chuẩn bg và đặt lại kênh 1 hoặc 6 hoặc 11 xem đc k bác

Sent from my Mi-4c using Tapatalk

14. Xiaomi Nha Trang

Dòng Xiaomi Router Pro này lỡ tay update lên phiên bản mới nhất, cuối cùng phát hiện ra là sau tầm 10-15 ngày, thì CPU sẽ nhảy lên rất cao, từ 5% lên 30%, rồi lên 60%, dù chẳng ai dùng internet :v

Muốn CPU thấp 5%, thì phải nhất nút reset và thiết lập lại từ đầu :v

tuy Xiaomi có tính năng backup settings, cũng tiện, nhưng rõ ràng, phiên bản firmware mới ra không ngon rồi.

Anh em ai dùng ổn định thì không nên update.

Update: hiện tại phiên bản mới nhất đã ngon lành cành đào, dùng phê lắm :D

Chỉnh sửa cuối: 8/10/17
  15. KiếnHùngRC

KiếnHùngRC Thành viên mới

Giống chủ thớt tuy nhiên mình bị khi chơi game liên quân.!Đang đánh nhau mà bị rớt tức ói máu .!