1. Offline MIUI.VN tại Hồ Chí Minh

- Offline MIUI.VN tại HCM nhân kỉ niệm Xiaomi bước sang tuổi thứ 7
    - 14:00 Chủ nhật 28/05/2017 tại HCM

Hỏi & Đáp Mi Wifi Power Cat

Thảo luận trong 'Bộ định tuyến Wi-Fi' bắt đầu bởi KOKMI, 8/5/17.

1. KOKMI

KOKMI Thành viên mới

Cả nhà cho mình hỏi nhờ đã ai dùng bộ này chưa chỉ mình cách config cái!! Theo như hướng dẫn thì chỉ cắm vào là xong nhưng mình cắm thử con thiết bị chính chẳng nhận mạng gì, đèn flash vàng suốt. Thử 3 con router trong đó có 1 con Mi wifi router 3, TP Link 941ND, Mi wfi Nano thì đều không nhận. Dây Lan cắm vào Lap vẫn chạy ầm ầm. Mi Home cũng ko nhận thấy có thiết bị.
    Video unbox bên Khựa đây, không có gì bất thường cả. Bó chuối.

2. KOKMI

KOKMI Thành viên mới

Chịu luôn rồi, đem đến TCS thì cắm nhận ngon. Về mạng mình làm đủ kiểu ko nhận. Sh... :(

3. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên tích cực

Cái này phải đọc hướng dẫn sử dụng, điều kiện sử dụng, chứ không phải mua về cắm là dùng được đâu.

Mình không rành cái này lắm, nhưng nó chỉ làm việc với một số điều kiện nhất định và hay bị can nhiễu.

siublack93 thích bài này.
  4. kevintcp

kevintcp Thành viên mới

Đã dùng em này và rất tuyệt vời. Mọi thứ đều tự động chứ không có chỗ nào điều chỉnh cho 2 thiết bị bắt tay. Chỉ chú ý 1 điều là lắp 2 thiết bị trên cùng 1 đường dây ít rẽ nhánh, ít có CB hay công tắc on/off sẽ dễ dàng bắt tay và nâng cao tốc độ. Mình đặt cái ở đầu nhà và cái ở cuối nhà thì đo speedtest khá cao. Ngoài ra bạn có thể đảo đầu cắm xem có bắt tay được ko nhé. [​IMG][​IMG][​IMG]

Xiaomi Nha Trang thích bài này.
  5. KOKMI

KOKMI Thành viên mới

Mình cắm vào con Center nó ko config được mạng từ Router cấp sang ấy, đèn vàng suốt. Bó chuối. :(