Group Banner

Hỏi & Đáp Mi note 3 không đổi region sang nước khác được.

Thảo luận trong 'Mi Note 3' bắt đầu bởi lonnelcutle, 2/3/18.

1. lonnelcutle

lonnelcutle Thành viên mới

Hiện tại thì mình vừa mua 1 con xách tay về và nó nguyên rom gốc, sau đó mình up rom sang global bằng tool (ko phải unlock bootloaded) thì khi tới phần cài đặt thì nó chỉ cho chọn mỗi region Trung Quốc mà ko phải quốc gia khác, hình như chính điều này làm cho máy tự động cài rất nhiều ứng dụng TQ lạ. Tuy có thể xóa dc nhưng mình cảm thấy rất khó chịu, nên mình muốn hỏi có cách nào sửa dc lỗi này ko? Và liệu region vẫn ở TQ thì có bị sao ko?

Hellotoro thích bài này.
  2. Hellotoro

Hellotoro Thành viên mới

Bạn ơi cho mình hỏi bạn dùng Tool gì để up ROM quốc tế vậy. Mình cũng mới mua máy và không muốn Unlock mà chỉ muốn xài rom Quốc tế thôi. Bạn hướng dẫn giúp mình với!

3. hungqnguyn79

hungqnguyn79 Thành viên mới

Đổi qua rom eu hoặc miuipro thì sẽ chọn Khu vực được nhé

4. lonnelcutle

lonnelcutle Thành viên mới

Dùng Xiaomi tool ấy bác, em thử và thành công.

Tks, để thử xem.:)

5. Hellotoro

Hellotoro Thành viên mới

Lúc trước mình up ROM quốc tế bằng Miflash cho con Redmi note 3 pro cũng gặp tình trạng giống bạn.Cũng không có chọn khu vực khác ngoài Trung Quốc được. Mình đã lên trang chủ Xiaomi tải file full .zip của nó về và up bằng Updater trên máy , up xong thì có đầy đủ khu vực . Nhưng có một lỗi là mỗi lần khởi động lại thì nó lại trả về khu vực Trung Quốc mình phải vào chọn khu vực lại. Bạn tải về cập nhật thử xem. Nếu được bạn thông báo lại trên này cho anh em tham khảo với nhé!

6. thaison125

thaison125 Thành viên

Cho mình xin link tải file full.zip

7. Hellotoro

Hellotoro Thành viên mới

Cách duy nhất để có đầy đủ khu vực và không bị lỗi thì chỉ có Unlock Bootloader rồi Up ROM Global kèm tùy chọn khoá lại Bootloader trong lúc flash bằng Miflash của Xiaomi. Nếu muốn vọc vạch thì lúc flash không tích vào tùy chọn khoá. Trên forum này có hướng dẫn đó bạn. Tôi đã làm rồi không bị lỗi gì hết.