Group Banner

Hỏi & Đáp máy bị tụt pin kinh khủng

Thảo luận trong 'Redmi Note 4 (Qualcomm / 4X)' bắt đầu bởi anhvan12c, 7/12/18 lúc 18:43.

1. anhvan12c

anhvan12c Thành viên mới

chào các bác
    tình hình máy em bị tụt pin 1 cách chóng mặt. em xin nêu rõ tình hình, mong các bác cho em nguyên nhân.
    Nói chung máy em mua dc hơn 1 năm rồi,. pin xài ổn định ( xạc đầy, xài từ 8h sáng tới 4h chiều vẫn còn khoảng 40-50% pin, mở 4g và wifi liên tục. xài 4g chiếm 70%. (em gửi mail, zalo,lướt fb, đọc báo... ko chơi game. em dùng liên tục nha các bác, ko phải lâu lâu mới dùng).
    bắt đầu cách đây khoảng 1 tuần, em lỡ tay up lên miui 10. thì thôi rồi. pin tụt mà em cảm thấy hoảng loạn, ko thể tin nổi. vẫn cách dùng như trên. em xạc đầy vào buổi sáng, để im ko dùng pin tụt 1 phát còn 85% (để im ko dùng khoảng 30phut). còn sử dụng thì từ 8h tới 10h là còn có 30% pin. bây giờ 1 ngày xạc tới 3 lần. em đã up lai room cũ nhưng vẫn bị tình trạng tụt pin kinh khủng như vậy. ko biết do room hay do pin bị vấn đề. mong các bác giúp đỡ em.
    à em đã kiểm tra deep sleep rồi. ko bị vấn đề đấy, vẫn hoạt động bình thường

2. akenbd2

akenbd2 Thành viên

Vote thay ng dùng

3. anhvan12c

anhvan12c Thành viên mới

hix, bác nói làm em buồn. thật sự em ko hiểu luôn.

4. akenbd2

akenbd2 Thành viên

Tôi cũng mới lên 10 đay tthay pin cũng bắt mà.

5. 84L1

84L1 Thành viên

Nghi ngờ Redmi Note 4 X20 chạy lạc

6. Kthien

Kthien Thành viên mới

Hồi trước mình cũng bị như bạn. Sau này mình khắc phục bằng cách xả cạn pin rùi sạc đầy là pin OK ak bạn.