Group Banner

Thảo luận lần đầu vớ phải chiếc Mi5 hàng dựng

Thảo luận trong 'Mi 5' bắt đầu bởi k0bietten, 24/6/18.

1. k0bietten

k0bietten Thành viên mới

Cũng phải 1 năm sau em mới biết các bác ạ.
    Em thật là không phải thù hằn gì, hay là chơi đểu shop, cũng không phải làm theo ý thức chủ quan của một ai khác. Đây là có chuyện có thật và em cam kết là có thật, không phải sai xót tại em mà khẳng định 100 % là do shop. CHuyện thế này
    Em chơi Miui được 3 năm rùi, từ redmi note 2 là chiếc đầu tiên. em toàn mua của Hoangha thôi. Đến khi em muốn sắm cho vợ 1 chiếc Mi5 siêu phẩm (khi đó em đang xài redmi note 4x mua của Hoangha) thì em cũng hay lên 4rum này tham khảo, chia sẻ học hỏi up rom, app các kiểu. Khi đó, em thấy có 1 mem trên này rất nhiệt tình và nick cũng gắn liền với mobilecity (địa chỉ 120 Thái Hà.).
    Sau đó em ra hoanghamobile mua mi5 nhưng không có màu trắng. Vậy em biết mobilecity qua 4rum này nên qua 120 THái Hà MOBILECITY để mua mi5. Khi mua xong thì vợ em về dùng 1 thời gian thấy cảm ứng hơi đơ. có qua mobile city 120 Thái Hà thì họ bảo do rom. Nên vợ em bỏ kính cường lực ra và 120 Thái Hà Mobilecity họ có up rom lại mang về thì cũng hết đơ. Khoảng gần 1 năm sau thì mi5 có rơi, nứt kiếng. hở cả nút cảm ứng back.
    Em mang mi5 ra thuonggiado nhờ họ thay cảm ứng và kiếng thì EM VÀ THỢ CÙNG COI MI5 của vợ em đã thay cảm ứng từ khi nào, keo dán mới nhìn rõ luôn. Thuonggiado cũng khẳng định mi5 bị thay cảm ứng rùi. Máy mi5 em mua đập hộp, chưa từng sửa chữa, vợ em thì mù công nghệ chỉ biết xài.
    Em không bắt đền shopj hay khiếu kiện nhưng vì những lý do trên em khẳng định mobilecity bán hàng dựng đã qua sửa chữa vì:
    - Máy em mua mới về dùng 1 thời gian hay bị đơ cảm ứng, uprom và gỡ kính cường lực sau này mới đỡ, nguyên nhân em đoán do đã thay cảm ứng nên khi dán kính cường lực thì máy dùng nhiều nóng lên sẽ bị đơ cảm ứng
    - Rơi nhẹ đã bị nứt kiếng, nhưng không hỏng cảm ừng
    - Thợ thuonggiado thay luôn cả cảm ứng cạo sạch keo dán mất nhiều thời gian vì là keo dán lại, dùng cho máy đã thay cảm ứng rồi chứ không phải keo zin, họ khẳng định máy đã thay cả ứng 1 lần rồi
    Em tức thì em post bài chứ cũng biết cũng chẳng có ích gi, đúng 1 lần duy nhất mua ở mobilecity thì bị dính chứ em mua chục cái điện thoại đổi liên tục ở Hoangha thì chẳng bị cái nào.
    Đôi lời, em rút kinh nghiệm là với các shop làm ăn chộp giật thì sớm muộn cũng vỡ, anh em 4rum cứ mua hàng ship nguyên seal từ TQ về chẳng cần bảo hành còn hơn, hàng chính hãng không bảo giờ dính hàng dựng, đen lắm vớ phải cái lỗi thôi!

2. viquoc_ly

viquoc_ly Thành viên mới

con mi5 của mình cũng mua mobilecity ngày 17/06/2016. mới cứng. mua gần 8 chai giờ vẫn xài tốt mỗi tội sạc phải rebooot mới nhận

3. Thành Lương V

Thành Lương V Thành viên mới

Hên quá bữa em tí mua con mi 8 se bên đó. Bóc seal tùm lúm ra rồi. Ớn quá nên qua ddtm mua nguyên seal tự khui hộp.

4. Kim Mai Shop

Kim Mai Shop Thành viên

Quan trọng lúc xài 1 thời gian rồi bị đơ bạn mang ra bảo hành thì người ta thay cảm ứng cho hết đơ cũng là đã làm tròn trách nhiệm bh rồi mà ??? Ba cái dt này chả ai dựng làm gì... giá tuột như trai tơ tuột quần khi thấy gái nude....!!!!

5. Trần Xuân Trung

Trần Xuân Trung Thành viên mới

thay mà màn ngon, vẫn bảo hành bt các kiểu thì ok thôi bạn, chứ hết tg đổi trả do lỗi, bh máy bạn bị lỗi k sửa đc mà phải thay thì bạn bắt họ phải làm như nào

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk