Group Banner

Hỏi & Đáp Làm thế nào để chuyển qua Rom Miui eu.

Thảo luận trong 'Redmi Note 5A / Redmi Note 5A Prime' bắt đầu bởi hanchan, 22/4/18.

1. hanchan

hanchan Thành viên mới

Chào mọi người! Mình có 2 vấn đề cần mọi người giúp một chút.

1. Mình đang sài MI 4 2GB Ram - 16 GB bộ nhớ trong. Hiện tại có bản cập nhật mới, đã có ai cập nhật mới chưa mình muốn hỏi về Thông báo và toggles
    (Notifications & Toggles layout) có còn tùy chọn chia tách hoặc chung được nữa không ạ? Với tính năng "read mode" / Đọc sách có tùy chỉnh đc chọn chỉ một hoặc vài ứng dụng mà mình mong
    muốn được không, hay là bật thì sẽ áp dụng cho toàn bộ các app luôn?
    2. Mình có một Redmi note 5a 2GB Ram - 16 GB bộ nhớ trong (Hình kèm theo) mình muốn cài sang bản Rom ở trang http://en.miui.com/download-332.html, bản này ghi thông tin là: Author: MIUI Official TeamVersion: V9.2.3.0.NDKMIEK (MIUI9) Size: 1.2G liệu 2 bản rom này có phải là 1 không ạ?
    Mình muốn cài bản rom này thì phải làm sao, download về rồi copy vào thư mục downloaded_rom rồi mở cập nhập, chọn gói doownload rồi trở đến đó phải không ạ?
    Rom mình đang dùng vừa mới cập nhật thì tính năng Thông báo và toggles (Notifications & Toggles layout) không còn nữa tức là bị gộp chung cả thông báo với các phím tắt làm một nên mình không muốn? Bản rom ở link trên là Rom EU đúng không ạ, với có những Rom Miui nào được bao gồm đầy đủ ngôn ngữ? Mình thấy bảo bản global đúng không, nhưng có nhiều loại global phải không với rom ở link trên có tiếng việt không ạ?
    TÍnh năng Read mode cũng không chọn riêng cho từng app đc, theme chính chủ của Mi lần trc update lên Miui 9 giờ cũng không cho đổi cứa báo lỗi không cho áp dụng theme từ nguồn thứ 3. Mình không đăng đc nhiều ảnh bài post nên đây là ảnh của Redmi note 5a mình đang dùng.
    Mình cảm ơn mọi người!
    Chỉnh sửa 31081428_2011747059144863_3688819985335726541_n.jpg