Group Banner

Hỏi & Đáp Không xin quyền unlockbootloader được!!

Thảo luận trong 'Redmi Note 4 Qualcomm / Redmi Note 4X' bắt đầu bởi TuanPham279, 18/5/18.

1. TuanPham279

TuanPham279 Thành viên mới

Em hiện tại đang dùng redmi note 4x được 7 tháng nay và giờ em muốn root máy nhưng đến đoạn xin cấp quyền unlock thì lại không được mọi người giúp em phá zin máy em với ạ. Các bước em thao tác lần lượt như ảnh Screenshot_2018-05-18-16-26-27-978_com.android.browser.png -> Screenshot_2018-05-18-16-26-16-670_com.android.browser.png -> Screenshot_2018-05-18-16-26-39-631_com.android.browser.png

2. WePro

WePro Thành viên

làm trên máy tính, làm đúng các bước theo hd, không được chỗ nào hỏi ngta mới bik đường giúp nha b
    quy trình : unlock BL (quan trọng phải làm đc cái này ), cài twrp, root có sẵn trong rom cook, khỏi cần cài

3. anhquan

anhquan Thành viên mới

đúng chủ đề quan tâm đây rồi, có vẻ như xiaomi đã ngừng hỗ trợ unlock, ít nhất trong thời gian này vì mục đích nào đó

4. mìxàomía

mìxàomía Thành viên

quan trọng là nó không cho submit yêu cầu unlock.

anhquan thích bài này.
  5. anhquan

anhquan Thành viên mới

chuẩn rồi thím, nhưng vào page xiaomi trên faceb , mình có nói nhưng mấy bạn ấy không tin mà còn rất nguy hiểm

6. thainhattam

thainhattam Thành viên

GIỜ CÁC BẠN CHỈ CẦN ĐĂNG KÝ TÀI KHOẢN MI LÀ TỰ ĐỘNG ĐƯỢC CẤP QUYỀN UNLOCK RỒI NHÉ, KHÔNG PHẢI XIN QUYỀN UNLOCK NỮA ĐÂU NHÉ
    CÒN VIỆC ADD VÀO MÁY ĐỢI 3 NGÀY HAY 15 NGÀY, HAY UNLOCK ĐƯỢC LUÔN LÀ TÙY MÁY NỮA.

7. anhquan

anhquan Thành viên mới

Vậy con note 4x của ông anh mình không may mắn rồi, năm ngoái ông ấy mua bản 16bg, đã đăng kí tk mi trên máy,hôm nay xóa tk trên máy nhưng k nhớ để đăng nhập lại, giờ mình đánh tk khác vào thì app mi flash không cho unlock, cứ bắt đợi 72h dù k đăng kí sdt unlock dc

8. broo

broo Thành viên nhiệt huyết

Vừa mới unlock con redmi 5 plus xong nhé. Ko phải chờ 15 ngày hay 3 ngày đối với tk đã unlock trên máy khác. M làm phát ăn ngay. Chỉ cần có 1 tk mi và 1 tk mi đã đc cấp quyền unlock

9. anhquan

anhquan Thành viên mới

nhưng bây giờ lấy đâu ra tk đc cấp quyền unlock bây giờ

10. broo

Uhm. Vậy thì phải chờ 15 ngày thôi bạn

11. anhquan

anhquan Thành viên mới

nhung cho minh` hoi, gio dang ki unlock o dau bay gio

12. broo

Bạn tra google là ra mà

13. Đặng Tố Hoàng Việt

Đặng Tố Hoàng Việt Thành viên mới

Mấy bạn bớt bớt giùn mình cái. Các bạn biết thì chỉ người ta. Không biết thì đừng đưa mấy tin nhiễu như vậy. Theo bác chủ thớt thì bác làm không sai nhưng chưa tới. Bây giờ tóm lại bác làm như sau:
    1. Đăng ký 1 tài khoản mi, sau đó đăng ký xin unlock, có hướng dẫn trên google (nếu có rồi thì thôi). Bạn nào bảo không được thì mình nói thẳng là mình mới đăng ký xong cách đây 2 ngày, sau khi đăng ký chờ 15 phút là có tin nhắn gửi về.
    2. Liên kết tài khoản với thiết bị. Cách làm: Đăng nhập tài khoản mi. Vào tùy chọn nhà phát triển, chọn liền kết tài khoản (cái này quên, giờ đang cài rom micracledroid nên không coi lại được). Nói chung là dòng dưới dòng trạng thái unlock.
    3. Trên pc cài đầy đủ driver. Đưa máy về fastboot. Kết nối pc. Vào mi unlock (là cái hình thứ ba chủ thớt up lên ấy, ấn để tải về) đăng nhập tài khoản mi đã liên kết với thiết bị. Sau đó ấn unlock. Có mấy trường hợp mình gặp như sau.
    a. Unlock thành công. Chúc mừng bạn quá hên.
    b. Chờ 72 tiếng. Cứ chờ. Không ăn gian được đâu.
    c. Unlock đến 50, 70% thì dừng: Thay cọng cáp khác hoặc restart máy vào lại fastboot.
    d. Mi unlock không unlock được. Tải bản khác.
    Chúc bạn thành công!

14. WePro

WePro Thành viên

UL -> TWRP-> Up Rom có 30' mà có chờ gì đâu nhỉ, vừa làm 2 máy redmi 5 plus chưa đến 1h

15. WePro

WePro Thành viên

UL -> TWRP-> Up Rom có 30' mà có chờ gì đâu nhỉ, vừa làm 2 máy redmi 5 plus chưa đến 1h
    p/s hình như giờ không phải đợi cấp quyền UL nữa

16. Đăngh Tố Hoàng Việt

Đăngh Tố Hoàng Việt Thành viên mới

Do lúc bạn unlock bootloader đó. Mình dùng tài khoản cũ cũng bắt chờ 72h. Nói chung mình thấy có lúc nó bắt chờ lúc không.