Group Banner

Hỏi & Đáp Kết nối port WAN đến Router Gen 3 quốc tế không nhận

Thảo luận trong 'Bộ định tuyến Wi-Fi' bắt đầu bởi hieppm121, 4/10/18.

1. hieppm121

hieppm121 Thành viên mới

Em gặp vấn đề về kết nối giữa Modem với router gen 3 cần mọi người giải thích. Chả là em có kéo nét từ nhà hàng xóm về nhà để xài, dây kết nối khá dài nên vì 1 lý do j đó 1 vài sợi dây đã ko có tín hiệu nên em đã bấm 4 dây 1.2.3.6 để dùng. Với máy tính hay các AP khác thì cắm vào dùng bt nhưng đối với em xiaomi gen 3 này thì khi cắm vào cổng WAN lại ko có tín hiệu kết nối (cắm vào LAN thì nhận bình thường). Em buộc phải cắm nối tiếp qua 1 cái switch khác thì mới dùng được qua port WAN. Vậy có cách nào để e có thể cắm trực tiếp từ Modem vào Gen 3 qua port WAN đc không? Em xin cảm ơn!

2. hieppm121

hieppm121 Thành viên mới

Bác Xiaomi Nha Trang giải thích giùm em với ah!

3. Tuấn-Anh

Tuấn-Anh Thành viên mới

mình đang bấm 1236 cắm cổng WAN con 3C dùng ầm ầm đây bạn. bạn kiểm tra lại dây hoặc con router xem.

4. thuongk10

thuongk10 Thành viên mới

"dây kết nối khá dài" do đường truyền nhé b . b thay loại dây có chất lượng tốt hơn lõi bằng đồng nguyên chất cate 6e đầu bấm cũng loại tốt thì mới đảm bảo cho router xiaomi

hieppm121 thích bài này.
  5. hieppm121

hieppm121 Thành viên mới

Mình dùng đúng dây này cắm vào PC vẫn dùng bt bạn ah, cắm vào 1 modem Huawei vẫn ok, nhg cắm vào Gen 3 thì ko sáng đèn.

6. hieppm121

hieppm121 Thành viên mới

Nếu mà kéo đc dây mới thì quá tốt rồi bạn ah. Nhưng mình muốn tận dụng dây đang có.