Group Banner

Thảo luận Hỏi về tình trạng mất sóng ở Note 3 Pro

Thảo luận trong 'Redmi Note 3 (Pro)' bắt đầu bởi ilikemu, 3/4/16.

1. ilikemu

ilikemu Thành viên

Như tiêu đề, các bác cho em hỏi có ai bị tình trạng mất sóng ở Note 3 Pro chưa? Em thường xuyên bị mất sóng, cứ để trong túi quần hay balo di chuyển bằng xe máy, oto khi móc điện thoại ra đều không có sóng.

Lúc mới mua ở Mobile City nghe họ nói không đổi máy trong trường hợp mất sóng mà ảo quá. Họ nói mất sóng hiện giờ là do Rom chưa ổn định. Nên em quyết định mua và chờ Rom mới. Tuy nhiên, dùng từ bản 7.1.7 ban đầu đến bản 7.1.8 mà vẫn bị mất sóng nên điên quá. Mấy lần miss các cuộc gọi quan trọng nên có tý bực.:rage:

2. ilikemu

ilikemu Thành viên

Bác thương gia của Mobile City vào đây giải thích giúp em vụ từ chối đổi máy do tình trạng mất sóng hộ mình cái!

3. tuanphong14

tuanphong14 Thành viên

uprom khác đi bạn

4. hdjack

hdjack Thành viên

Bán như thế ai mua. Mua dt là để nghe gọi, mất sóng thì bán làm gì? Cửa hàng nào nào phán như thế đếch mua

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

5. Trần Đại Bống

Trần Đại Bống Thành viên tích cực

Mình nghĩ cửa hàng k có lỗi vì chất lượng sp k do họ quyết định. Sóng k tốt bác mang ra đổi con khác, có bác bị chết 1px bóc cả 6 con đều bị. Chứng tỏ lỗi do nsx, nhà phân phối như họ chỉ có thể bảo hành và đổi đt cho bạn thôi.

6. Trần Đại Bống

Trần Đại Bống Thành viên tích cực

Mình cũng xác nhận có tình trạng mất sóng khi bỏ vào túi quần. Mình chưa up rom global nhưng khả năng sóng bản china stable 7.1.18 trở đi ngon đấy, bạn up trải nghiệm mấy ngày đi xem có đc k.

Thang1234579 thích bài này.
  7. ilikemu

ilikemu Thành viên

Còn Rom nào ổn định hơn bản 7.1.8 Global hả bạn ơi?
    Lỡ mua rồi thì phải làm sao? Mình có nghe nói cửa hàng cũng có uy tín nên mới quyết định đến đó.

8. ilikemu

ilikemu Thành viên

Đồng ý là máy có lỗi là do NSX nhưng NPP phải chịu trách nhiệm về máy họ bán ra chứ, do ROM thì ok mình không nói nhưng thật sự mà lỗi mất sóng do phần cứng thì họ phải giải quyết thế nào? Mình thắc mắc vì bên Mobile City viết rõ trong phiếu mua hàng của mình là : không chấp nhận đổi máy khi bị lỗi về sim, sóng !???

Ok, thanks! Để mình trải nghiệm thêm 1 thời gian và thử thêm vài bản Rom nữa xem sao.

9. tuanphong14

tuanphong14 Thành viên

Thì họ đã nói k chấp nhận đổi máy khi lỗi sóng trc khi bạn mua rồi còn j. Bạn mua là bạn đã đồng ý với điều kiện đó rồi. Nên giờ bạn kêu kể ra rất khó. Up rom thôi bạn ơi. Mình chạy china . 16 cũng bị lỗi mất sóng, nhận sóng chậm. Giờ dùng china 721 sóng sánh nét căng ngon lành cành đào rùi

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk

10. Em cuồng xiaomi

Em cuồng xiaomi Thành viên

Mình cảm giác chất lượng con pro này phân phối ko đều hay sao ấy, máy mình thì thường xuyên ko vào dc 3g luôn, reboot lại thì dùng dc 1 tý xong lại đâu vào đấy. Mình dùng đủ bản rom china stable và dev rồi.

11. doaneprint

doaneprint Thành viên mới

Nguyên seal đây còn thi thoảng mất sóng nè, nhưng mất khoảng mấy giây được luôn! Cái này do Rom thôi

12. NaTuan1803

NaTuan1803 Thành viên mới

Uhm. Mình đang nghĩ là bạn nói đúng. Máy mình bên mobilecity. Họ cài bản của ManhIT dùng rất ổn định. Chỉ có cái sóng dt và wifi hơi yếu hơn con redmi note 2 1 chút xíu. 3G ok . Mình hay đi thang máy, cứ vào thang máy là cả 2 sim đều mất sóng, cái thang máy chỗ mình nó vậy, dt nào cũng mất sóng kể cả mấy con cục gạch, nhưng khi ra thì lại có sóng ngay. Mình nghĩ có thể do bản rom 1 phần và chất lượng con dt 1 phần.

Chỉnh sửa cuối: 4/4/16
  13. doaneprint

doaneprint Thành viên mới

Mình có cảm giác, con nào nguyên seal ổn định hơn, giá đắt hơn chút. Còn con ko seal thì không rõ, liệu có phải hàng loại B?

14. ilikemu

ilikemu Thành viên

Con của mình mất sóng luôn, không nhận lại sóng được cơ. Phải bật tắt chế độ máy bay để thu phát lại sóng, hoặc restart máy. Ko phát hiện mất sóng thì chịu

15. Em cuồng xiaomi

Em cuồng xiaomi Thành viên

mình cũng nguyên seal đây, sóng dt ko rõ nhưng sóng 3g hình như khi đi chỗ khác là coi như mất tích luôn, vào cài đặt bỏ chọn tự động chọn mạng 3g mới khắc phục được
    trong thang máy nó có lớp chặn sóng dt đó bạn, khi thang máy đóng cửa là bất cứ thiết bị gì cũng ko bắt dc sóng bên ngoài.
    máy mình nguyên seal nè, tự tay bóc seal luôn.
    đúng là nhiều lúc khó chịu thật.

doaneprint thích bài này.
  16. mrnam

mrnam Thành viên mới

[​IMG]Em mới mua được 2 hôm. Vọc vạch cũng ác nhưng em thấy khả ổn với bản rom này. Có nên update qua ota không nhỉ các bác. Em cũng mới dùng mì xào. Máy em bản 3G ram

17. Anh Vui

Anh Vui Thành viên mới

Máy mình che phần camera phát là thấy các loại sóng tụt luôn.

18. tienketnoi

tienketnoi Thành viên mới

Mình update OTA xong cũng thành bản LMY47V, trong 1 ngày mà mất sóng 3 lần rồi.

19. mrnam

mrnam Thành viên mới

Nghe bác nói thấy nản. Thôi khỏi cần update vậy. Ổn định thì sài cái đã

20. tienketnoi

tienketnoi Thành viên mới

Lên 7.2.3 vẫn tịt sóng liên tục