Group Banner

Hỏi & Đáp hỏi về Amazfit Bip qt

Thảo luận trong 'Mi Band' bắt đầu bởi bangbui, 12/2/18.

1. bangbui

bangbui Thành viên mới

Mình mới mua con này bản quốc tế tiếng anh hôm qua , hôm nay thấy nó không đồng bộ dữ liệu giấc ngủ và nhịp tim . Thử test nhịp tim nó cũng không đồng bộ , mục cài đặt hiển thị đồng hồ không chỉnh sữa đc . đồng hồ hiện bản FW 0.1.0.86 . bạn nào biết giúp mình nhé .

2. notdone

notdone Thành viên

Đang tính mua 1 cái mà tham khảo thông tin trên web thì thấy sao bản quốc tế mà ko hiển thị tin nhắn tv đc (pace quốc tế - us thì ok).
    Thêm 1 điều nữa là pace cn thì xài app mifit nhưng pace qte - us thì xài app amazfit. Còn bip qte lại phải xài app mifit.
    Đang băn khoăn, thấy sai sai, ko biết có đúng bip đang bán trên thị trường là qte-us ko hay chỉ là bản cn mod lại firmware.

3. notdone

notdone Thành viên

Mới tham khảo thêm thông tin về đh bip đều có chung mã A1608.
    - Bản nội địa CN: hộp đóng gói toàn bộ tiếng tàu, mã phần cứng là HW V0.11.1.4, không có ký hiệu CE (chuẩn hàng hóa cn xuất khẩu chứ ko phải chuẩn hàng nhập khẩu châu âu)
    - Bản Int: mã phần cứng là HW V0.11.2.4, đóng gói + hdsd có tiếng anh, có ký hiệu CE trên hộp và dưới đít đh.
    Và trên thị trường toàn là bản nội địa CN up firmware để có hiển thị tiếng anh chứ ko phải bản int (CE - china export). Lưu ý ko sử dụng Mifit 3.2.8 và fw 0.1.0.51 sẽ làm đh lỗi treo logo.

Chỉnh sửa cuối: 14/2/18
    Xiaomi Nha Trang thích bài này.
  4. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên nhiệt huyết

có cách nào để có tiếng Anh mà vẫn update thoải mái không bị treo không bác? :D

5. notdone

notdone Thành viên

Up fw bằng mifit bình thường thôi. Chỉ có điều fw chưa ổn định nên có bản fw cũ có t.anh up fw mới hơn lại mất rồi có bản mới nữa thì lại có lại.
    Như với tr.hợp fw 51 cộng đồng người dùng report bị lỗi treo fw sau lại hết nên có lên xuống thì tránh fw 51 ra. Giờ hình như đến fw 86 rồi. Nói chung là hãng vẫn đang cập nhật liên tục.
    Hoặc ko thì unlock rồi vọc xài rom cook cũng có.

6. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên nhiệt huyết

có bài nào hướng dẫn vụ unlock và room cook không bác? :D

hay bác làm 1 bài viết về cái vụ này đi bác :D

7. notdone

notdone Thành viên

Tham khảo cũng trong 4pda.ru và 4rum xda.
    Con pace hiện đã mod đc nhiều thứ lắm mà ko cần chạy rom cook. Chẳng hạn như thêm khả năng gọi đt, tr.lời sms, đ.khiển trình nghe nhạc trên đt, thêm lịch tháng, máy tính...
    Chạy rom cook thì xin code unlock bootloader rồi tha hồ vọc.
    Có đủ thể loại hướng dẫn các loại đh như peace 1, 2, bip.

Chỉnh sửa cuối: 15/2/18
  8. bangbui

bangbui Thành viên mới

cái mình mua thì cái hộp như vầy , cũng vọc vạch up dc font tv , xem cũng ok . Chỉ có lổi không đồng bộ đc giấc ngủ để qua tết đem lại cho họ xem

Chỉnh sửa cuối: 15/2/18
  9. notdone

notdone Thành viên

Mua chổ nào vậy? Đít đh có ký hiệu CE ko vậy?
    Tôi ra mistore tính mua về thử nghiệm mà xem hộp 100% tàu, ko ký hiệu CE nên ko mua. Mà sao cách đặt số serial cũng khác với pace?
    Đồng bộ sleep cũng nghe 1 số bị lỗi. Chắc lỗi fw chờ cập nhật nữa. Với lại Bip ko có wifi như pace nên việc đồng bộ đều trông chờ khi có kết nối với phone qua app lúc app có hoạt động (app mà đang ngủ đông thì bip cũng tịt), nhiều khi còn phải đồng bộ thủ công nữa chứ ko auto.

bangbui thích bài này.
  10. bangbui

bangbui Thành viên mới

mặt sau có CE bạn

notdone thích bài này.
  11. notdone

notdone Thành viên

Đang muốn mua để trải nghiệm.
    Bip bạn mua ở đâu vậy? Giá cả thế nào?
    Tks adv.

12. bangbui

bangbui Thành viên mới

mình mua Chiemtaimobile bán bản quốc tế 1650 , cao hơn TCS 350-400 , mà bên kia hết hàng rồi .

notdone thích bài này.
  13. notdone

notdone Thành viên

Cám ơn tt.
    Chiemtai giá cao hơn tcs cũng hợp lý. Ở HCM mua chiemtai yên tâm hơn tcs. Cũng vì so giá mà bỏ qua chiemtai chạy thẳng đến mistore rẻ hơn có 100k đụng ngay con cn đội lốt.
    Giá bip 2 chổ chênh lệch chỉ 250k ah. Đó là giá bán chưa tính ship. Giờ chờ ra tết ghé chiemtai lấy trước con bip nhân tiện săm soi con pace 2 luôn để vọc bip xong đổi con pace 1 lấy pace 2 chơi.

bangbui thích bài này.
  14. notdone

notdone Thành viên

Nhân tiện nhắc đến vụ vọc Pace. Giới thiệu ae mấy thứ (không cần unlock bootloader/ thích unlock thì xin code unlockamazfit.com):
    - Gọi ĐT / trả lời SMS từ đ.hồ; Nghe nhạc trong ĐT bằng: Watch Droid Assistant – (Đ.hồ). Watch Droid Phone – (ĐT)
    - Thay đổi giao diện đkhiển đ.hồ (khác thay mặt đ.hồ)
    - Danh sách app AW chạy đc trên pace
    - Các loại app dùng để mod, chạy rom cook hay quay lại stock rom..v.v....
    Giới thiệu sơ lược còn ae rảnh rỗi và muốn tìm hiểu nhiều hơn thì trực tiếp xem thêm hd cũng như lấy công cụ vọc: XDA, amazfitcentral.

Chỉnh sửa cuối: 17/2/18
    tuan.nbc and Xiaomi Nha Trang like this.