Group Banner

Hỏi & Đáp Độ tương thích app của Mi 5C

Thảo luận trong 'Mi 5C' bắt đầu bởi f741852, 5/7/17.

1. f741852

f741852 Thành viên mới

mình định mua 5C, nhưng vì đây là CPU của xiaomi tự thiết kế, nên mình thắc mắc độ tương thích các app hiện có của 5C có tốt, có bị kén ứng dụng không? vì mình hay chơi nhiều game, nên sợ mua về bị kén ứng dụng mà không chơi được nhiều game.

2. Vũ Phạm

Vũ Phạm Thành viên tích cực

chíp tự sản xuất nhưng gpu là mali t860 nên về độ tương thích thì ko phải lo :v nhưng mình thì mình khuyên bạn , tầm tiền đấy đóng mi5 , mi5s cũ , mi max pro , mi max 2 thì ổn hơn !! nếu thích phang game thì nên quất con nào antutu tầm trăm nghìn hoặc 150k :v điểm 3d phải trên 3 xọi :v

3. f741852

f741852 Thành viên mới

Cảm ơn bạn, mình đang dùng mi5s, dùng khá là tốt, định mua chiếc mi5c cho bạn gái dùng chung. định dùng chung cổng sạc USB type C nên mới lăng tăng con mi5c này.

4. Vũ Phạm

Bạn gái thì cứ auto iPhone cho mối quan hệ đc bền lâu :)

f741852 thích bài này.
  5. f741852

f741852 Thành viên mới

hi, iPhone thì chắt quá. bạn gái mình thích dùng đt màn hình cỡ 5 inch, mi max thì to quá.
    thấy hiệu năng của mi5c thì rất tốt, không biết tụt pin có nhanh không, pin có dùng được như mi5s hay mi5 không.

6. Vũ Phạm

Mi5 vs mi5s pin tốt hơn , chưa kể đến rồng 820 vs 821 vẫn trong top " lực chiến " liên server đấy :)

f741852 thích bài này.
  7. darksumon

darksumon Thành viên mới

Bác mua cho bạn gái dùng mà chơi con 5c này thì trừ khi bạn gái là dân công nghệ còn k là xác cmn định là vơ~ mồm vì nó chưa có Rom phù hợp cho Vietnamese nên khó dùng và tính ổn định k cao, xài 4G thì cuộc gọi đến lúc nhận được lúc k phải chọn 1 trong 2, *101# là không thể xài được (dùng mạng Viettel thì bạn có thể dùng *191#, các mạng khác mình k bik), pin chỉ tạm đủ k thể trâu như các dòng khác...nhìn chung theo mình phải dân công nghệ và phải chịu nghiên cứu thì mới dùng được con mi 5c này

f741852 thích bài này.
  8. love xiaomi 8686

love xiaomi 8686 Thành viên tích cực

Thế thì khuyên thật nên hốt con Huawei GR5 Mini, màn đẹp, cam tốt, pin khoẻ, hiệu năng ngon, Rom cực kì ổn định Android 7.0. mua cho gấu thì cần gì phải hiệu năng cao quá, bác chơi game thì lấy máy bác mà chơi chứ lấy máy gấu làm gì, mà gấu bác có chơi thì cũng chỉ chơi mấy cái game trung bình thôi ko cần đến chip khủng, đừng lấy dao mổ trâu để giết gà

f741852 thích bài này.
  9. f741852

f741852 Thành viên mới

Thank bác. tại thấy 5c không quá to, thiết kế rât đẹp, có thể xài chung cổng sạc USB type C với con 5s mình đang xài, nên mới lăn tăn con 5c này. nghe các bác khuyên vậy chắc em chuyển qua mua redmi 4 prime cho gấu.

10. f741852

f741852 Thành viên mới

thank bác. mà GR5 Mini so với redmi 4 prime thì con nào ngon hơn? không tính chuyện chính hãng nha, vì mình đó giờ toàn dùng hàng xách tay cho tiết kiệm.
    tại bạn gái mình cũng chơi nhiều game lắm, cũng hay chạy đa nhiệm chuyển đổi các task, nên thấy rm4p có 3GB ram sẽ phù hợp hơn, vả lại cá nhân mình thấy rm4p có thiết kế đẹp hơn, phím điều hướng ở bên ngoài không chiếm dụng diện tích màn hình.
    về chắc lượng màn hình và cam thì mình không biết con nào tốt hơn, nghe bác nói thì có lẽ GR5 Mini tốt hơn. về phần hiệu năng thì chắc cả 2 tương đương nhau rồi. mà về pin thì có lẽ rm4p sẽ nhỉnh hơn chút (4100mah).

11. hanhnn

hanhnn Thành viên

về cơ bản đa số thì rm4p sẽ hơn GR5 nhưng mà cam thì cùi hơn nhiều đó
    bạn gái mà hay chụp hình thì nó sẽ ko ưng đâu

f741852 thích bài này.
  12. love xiaomi 8686

love xiaomi 8686 Thành viên tích cực

Em thì đánh giá GR5 Mini hơn, đặc biệt khoản cam thì nó hơn rất là nhiều đấy bác, trước sau đều tốt, rất nhiều chức năng chụp hình khác nhau và có cả chế độ chỉnh tay chuyên nghiệp, có thể nói là cam của nó vô đối ở tầm giá 4tr, mua cho gấu thì cam khá là quan trọng. những phần còn lại tuỳ quan điểm của bác, em ko có ý kiến. nói chung em đánh giá GR5 Mini toàn diện hơn, màn hình hiển thị rất đẹp, bác lưu ý nó đã lên Android 7.0 nên chạy 2Gb ram vẫn đa nhiệm rất mượt. thực tế là em có người quen dùng con này nên em vẫn cầm nó thường xuyên bởi vậy em ko lạ gì

f741852 thích bài này.
  13. f741852

f741852 Thành viên mới

Cảm ơn các bác. mà mình đã mua rm4p rồi. vì gấu mình thích chơi game, cũng hay tự tải nhiều app và game về chơi, nên bộ nhớ trong 32GB sẽ chứa được nhiều app hơn là bộ nhớ 16GB của GR5 Mini, mình cũng biết cách dời app lên thẻ nhớ, nhưng cách này khá phức tạp và bất tiện, nên bộ nhớ trong lớn sẽ dùng thoải mái hơn. và gấu mình cũng ít chụp hình, nên không cần cam tốt quá, mình nghĩ cam của rm4p là đủ dùng rồi.
    mình mới mua rm4p được vài hôm trước, đang đợi đủ 3 ngày (tính từ ngày login mi account) để unlock bootloader để root và cài xposed.

14. nontakjaba

nontakjaba Thành viên

Cam on ban da chia se