Group Banner

Thảo luận ĐÁNH GIÁ MIX 2- BÁN GẤP SAU 2 TUẦN

Thảo luận trong 'Mi Mix 2' bắt đầu bởi Nhatạ Đông, 19/4/18.

1. Nhatạ Đông

Nhatạ Đông Thành viên

Cuối cùng cũng đẩy đc em nó đi. Mua 9tr5, xài 2 tuần bán tháo 7tr5. Nói chung là thất vọng toàn tập.
    Ưu điểm cũng có, nhưng nhược điểm thì cũng nhiều. Mình xin đưa ra một số ưu, nhược để các bác có ý định sắp mua tham khảo. Vì trên Tiki đang sale còn 9tr2, cái giá tưởng quá ngon nhưng lại không ngon.
    * Ưu điểm:
    - Đẹp. Công nhận vẻ ngoài của em nó rất đẹp. Cầm rất thích tay. Đẹp và lạ.
    - Pin tốt, sạc nhanh. Mình thuộc dạng xài nhiều nhưng em nó vẫn đáp ứng ok. Xài thoải mái trong 1 ngày.
    - Nhanh. Chip 835, RAM 6Gb thì khỏi phải bàn cãi. Rất nhanh, mượt.
    * Khuyết điểm:
    - Màn xấu, cực kỳ xấu. Mình so với con Mi Note cũ và Mi A1 mới mua. Cả 2 con còn lại đều sáng hơn, trắng hơn màn của Mix 2. Mình thật sự ko hiểu nổi Xiaomi đang làm gì với cái flaship của mình.
    - Loa ngoài dở, quá sức dở. Tiếng loa ko trầm, ấm mà lanh lảnh, nghe chói tai hết sức.
    - Loa trong: thảm họa. Môi trường bình thường còn đỡ, môi trường mà hơi ồn một tí là xong, quá khó nghe. Do khe loa hẹp nên âm thanh rất chói tai.
    - Camera: lấy nét nhanh, nhưng lưu hình chậm. Mình chụp xong, xem lại thì ảnh bị nhòe do di chuyển máy, không xem đc gì cả. (có cảm giác như mình bấm nút chụp xong phải giữ máy đứng yên 1 tí, chứ di chuyển máy liền là ảnh sẽ bị nhòe như vậy).
    Tóm lại: 1 lần cạch đến già. Sẽ không bao giờ dùng dòng cao cấp của Xiaomi nữa.

chai thích bài này.
  2. namviet

namviet Thành viên

Phí quá, giá thơm, mua đc giá đó tặng thêm bác 100k cafe :)

3. Nhatạ Đông

Nhatạ Đông Thành viên

Mình bán cho thằng em làm chung nên ko kì kèo giá bác. Nhưng thất vọng thật sư.

4. namviet

namviet Thành viên

Bác phải unlock rồi up rom EU dùng mới sướng, e nói đùa bác bên trên thôi vì em cũng đang dùng Mimix 2 mà :)

5. ducxm2020

ducxm2020 Thành viên mới

Thým nói nhược điểm này, thật là thừa thãi
    Vì ai cũng biết màn ips full HD của xiaomi, ko con nào giống con nào
    Mic và loa ai cũng biết là ko máy xiaomi nào làm tốt quá đc
    Fan game như mình thì ko thấy đó là nhược điểm mà giống như xiaomi cắt giảm chi phí ở mấy cái đó

KQV thích bài này.
  6. Nhatạ Đông

Nhatạ Đông Thành viên

Cái mình ko hiểu là tại sao on Mi Note mình dùng gần 2 năm rồi mà màn hình vẫn đẹp hơn, sáng hơn con Mix 2 này.
    Bạn bỏ tiền ra mua 1 con flaship, mà chất lượng thì hên xui vậy, con đc con ko thì giống như mua xổ số, may rủi.

7. Hien NUK

Hien NUK Thành viên mới

Ngay cả màn P OLED của iphone X thằng e vừa mua còn tối và ám vàng hơn con Mi mix 2 của mình, hơn rất nhiều nữa chứ, vì chất lượng màn ko đồng đều thôi, con của mình trắng sáng nhu ngọc Trinh vậy

Chỉnh sửa cuối: 21/4/18
    KQV thích bài này.
  8. noblemanhp

noblemanhp Thành viên nhiệt huyết

Hình như lô máy tiki đang bán có vấn đề về màn hình thì phải. Thằng em mua cũng kêu màn vàng ko trong. Máy mình mua xách tay đợt đầu màn rất trong và sáng đẹp, so với IP7 và Ipad pro đều trắng trong hơn.
    29693043_10211722530480932_633829421_o.jpg 29680781_10211722531840966_287388024_o.jpg

9. Cao Hải Triều

Cao Hải Triều Thành viên

mình mua máy mix 2 trên tiki tuần rồi màn hình trong vắt này, trước xài con S8+ hàng ssvn màn vàng khè luôn :tearsofjoy:

10. noblemanhp

Có thể tuỳ con nhưng thấy nhiều người than phiền về màn hình máy chính hãng

11. Haipotter

Haipotter Thành viên mới

Ip, ipad đời sau màn hình truetone nha bác. Thay đổi màu dựa vào nhiệt độ môi trường. Ở Việt Nam! Thì lúc nào cũng thấy vàng ấm nhưng sang xứ lạnh thành trắng xanh nha. Mình đã trải nghiệm nên biết, qua canada trắng sáng luôn. Tắt chế độ true tone là trắng xanh liền

12. noblemanhp

Có bật đâu mà nó vẫn trắng xanh hơn hàng apple. Ai chả biết cái true tone đó, bật lên nó cứ vàng vàng khó chịu lắm

13. nobita1202

nobita1202 Thành viên mới

mình mua đợt 10 củ, màn rất trong và sáng nhé. Theo mình thấy đa số mấy bán than màn ám vàng đều mua đợt 9,5 củ tặng kèm sạc DP. Có thể lô nay có vấn đề nên tiki họ xả.

14. Cao Hải Triều

Cao Hải Triều Thành viên

mình mua đợt 9.5 + sdp màn trong veo đây, đâu thấy ám vàng gì đâu