Group Banner

Hỏi & Đáp đã có rom Global Stable 8.0.3.0 cho Mi max 64g/128 rồi nhé

Thảo luận trong 'Mi Max (Pro)' bắt đầu bởi catbuisg, 11/10/16.

1. catbuisg

catbuisg Thành viên

mình xài máy Mi max 64g vừa mới up xong Rom Global Stable 8.0.3.0 quốc tế cho máy xong, trang chủ Xiaomi.com thì ghi là Mi max Prime 64g/128g nhé.Tải file.tgz và up bằng Fastboot.Các a e cùng thưởng tthưởng thôi

2. toản nghiêm

toản nghiêm Thành viên mới

đang kéo. cảm nhận sao rồi bác

3. Tony Mimax 4Gb

Tony Mimax 4Gb Thành viên mới

Đang xài bản ROM này đã ROOT. Xin hỏi nếu cài bản này sẽ còn ROOT hay k? Nếu k còn thì có cài đc CH Play hay k? Tks

Các file đính kèm:

4. hoanglong4792

hoanglong4792 Thành viên mới

Bản quốc tế nên có sẵn CH play rồi chứ bạn, có phải bản ổn định nội địa đâu mà cần cài thêm ch play

Sent from my MI MAX using Tapatalk

5. catbuisg

catbuisg Thành viên

rom Global quốc tế nên nhiều App rác nhé,đã cài đầy đủ các App của Google rồi khỏi phải lo.Bản Rom Global này ngốn ram,Double không nhạy bằng Miui 7.Pin dưới 20% là báo pin yếu chứ không như Miui 7 dưới 10% mới báo pin yếu. Không biết có chỉnh lại được % báo pin không mọi người

6. Tony Mimax 4Gb

Tony Mimax 4Gb Thành viên mới

Thôi, k ngon k lên yên vị. Bản đang xài bị cái ROOTED xóa app rác, Ram ok, pin dưới 20% báo pin yếu.

7. vitamin_Z

vitamin_Z Thành viên mới

Mình chạy lên OK rồi mà sao chức năng Double Tap thấy ko có nữa. ko bít chỉnh ở đâu?

Chỉnh sửa cuối: 13/10/16
    toản nghiêm thích bài này.
  8. catbuisg

catbuisg Thành viên

khuyen cac bac chua nen voi vang len miui 8 nhe vi chua on dinh,ban than minh bua gio up len xuong bao nhieu rom gio phai quay ve Stable 7.5.6 EU xai luon.no bi 1 so loi ma minh phat hien,ngon ram,double tab ko nhay,gan tai nghe xiaomi iron nghe nho hon miui 7 rat nhieu (tai nghe iron nghe nhac remix tren miui 7 bao phe luon,bass dap thung mang nhi hjhj),phan tram pin 19% la bao pin yeu trong khi miui 7 thi 15% moi bao pin yeu.con mot so loi nua tu tu update.

9. Bum's Store

Bum's Store Thành viên

bạn ơi cho mình hỏi sao mình up bằng fastboot , khi bấm flash nó chạy vèo qua cái chưa tới 1s là xong , tự khởi động lại xong treo logo luôn

10. catbuisg

catbuisg Thành viên

mi max của bạn đã Unlock chưa và đã cài Driver đầy đủ chưa?nếu chưa Unlock thì phải Fastboot bằng chế độ EDL,nếu Unlock thành công rồi thì Fastboot chế độ bình thường (bấm phím Nguồn và Volume Down cùng lúc).cố gằng Unlock để vov5 thoải mái hơn vì up Rom Fastboot bằng chế độ EDL nguy hiểm lắm (có thể bị Brick nặng). Đó là kinh nghiệm của bản thân mình chứ 1 số người có cách làm riêng của họ mình không biết.

11. Bum's Store

Bum's Store Thành viên

Máy của mình unlock bootloader rồi mới khó hiểu , nếu được bạn có thể cho mình xin cái link rom của bạn để mình tải về thử dc ko , sợ tải ko đúng nên chạy ko dc , cảm ơn bạn ! Untitled.jpg

12. catbuisg

catbuisg Thành viên

bác BUM chạy CMD làm gì vậy?sao không cài Mi PC Suit và Mi Flash (dùng để Fastboot chế độ EDL và chế độ bình thường). Bác vào trang chủ: mi.com (chọn rom Global Xiaomi Mi max Prime 64g/128g là OK), máy mình 64g bữa up Fastboot ngọt ngào mà.Bác BUM đọc kỹ lại hướng dẫn up rom Fastboot đã hướng dẫn trên 4rom này nhé.máy đã Unlock rồi thì cài TWRP xong là up rom vô tư luôn (chỉ up rom file.zip nhé).

13. Bum's Store

Bum's Store Thành viên

mình làm được rồi bạn ơi , cảm ơn bạn nhiều nhé , lỗi do chọn đường dẫn đến bản rom dài quá , mình để thẳng vào ổ đĩa ko thông qua thư mục nào hết cái bấm flash là ăn ngay !

14. Nguyen Anh Tuan Anh

Nguyen Anh Tuan Anh Thành viên mới

Cho hỏi bản room nào hiện tại này good nhất, mượt, ít tốn pin. Mình mới sử dụng MiMax. Thanks

15. hoaikhong00

hoaikhong00 Thành viên mới

hiện có bản 8.1.3.0 rồi ổn định, mà các bác gọi app của gg là app rác à. Bản này có rác rưởi gì đâu nhỉ.

16. Vovs

Vovs Thành viên mới

Up thẳng bằng miflash ko unlock đc ko b

Gửi từ MI MAX của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

17. Vovs

Vovs Thành viên mới

Nếu máy mới chưa unlock gì cả thì có up thẳng lên bằng miflash đc ko b?

Gửi từ MI MAX của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

18. online22389

online22389 Thành viên mới

Được mà bình thường nó báo update thì cứ up OTA lên thôi qua miflash làm gì cho rắc rối hả bạn

19. hoaikhong00

Hiện đagn bà bản 8.1.4.0 mình unlock boot loader trước nên không rõ, có điều bạn chịu khó unlock trước cho chắc ăn. Bản này chạy ổn định pin trâu, ko thấy lỗi vặt gì cả. Ăn đứt bản rom Việt hoá non unlock.

20. hoaikhong00

Căn bản là máy đang xài bản rom nào, nếu đang xà rom quốc tế thì cần quái gì flash. Vấn đề đang bản rom EU, hay rom CN muốn qua rom quốc tế.