Chia sẻ Cảnh Báo Hàng Note 4X Dựng

Thảo luận trong 'Redmi Note 4 (Qualcomm / 4X)' bắt đầu bởi nguyenvanthu1214, 30/11/18.

1. nguyenvanthu1214

nguyenvanthu1214 Thành viên mới

Trước Giờ mình mua hàng online nhiều mà chưa gặp tình trạng này bao giờ. nên viết bài này chia sẻ với anh em
    Mình toàn mua note 4x cho sale công ty mình sài vì cấu hình ngon giá rẻ. từng mua Khanh Nhung trên lazada tận 4 con đều rất ok, nhưng mình ở SG nên giao hàng mất 5 ngày. Vì vậy mình đã tìm shop ở Tp HCM trên chotot.vn, và dính phốt các bác ạ. mua nhầm hàng dựng
    Một con máy mua ở Shop trên bị liệt 3 phím điều hướng nên mình mở nắp máy ra xem, Anh em đã từng tháo máy ra thì xem nội thất thì sẽ biết
    - Cảm biến vân tay là hàng fake 100%
    - Cái nắp lưng nhìn là biết hàng gia công
    - Đặt biệt mình check 869435023248220 https://www.mi.com/global/verify/#/en/tab/imei thì con này màu đen
    Mình muốn chia sẻ để anh em tránh nhưng shop treo đầu dê bán thịt chó thế này

Các file đính kèm:

duytyto thích bài này.
  2. duytyto

duytyto Thành viên

vâng, cũng định cảnh báo anh em, có mua và đang xài 1 con ở chỗ này, chưa bung nhưng đảm bảo 100% là hàng dựng. Vì đợt cách đây 2 tháng kiếm ko ra máy nên thấy chỗ này gần cũng đặt nó giao 1 con.
    Mình phát hiện có những lỗi sau đây: Màn ép kính 100%, nhìn các mép thấy thô ráp sần sùi, đã xài qua RMN 4x rồi nên nhận ra, sơn trên cảm biến vân tay cực dễ tróc, tay mình mồ hôi xài có 2 tuần đã tróc thậm trí xước. Màn hình thì cảm ứng hay loạn và lỗi cực kì đáng ghét mà trước mới mua cứ tưởng do phần mềm đó là chức năng double tap ko hoạt động (mặc dù đã cài rất nhiều rom)
    Mình mua 2tr8 -> quá cay đắng

3. duytyto

duytyto Thành viên

mà bác che tên shop làm j, để cho anh em còn biết, cứ tưởng mua máy ở shop trên chợ tốt thì an toàn mà hóa ra cũng like shit, cạch chợ tốt

4. Dương Văn Toàn 1993

Dương Văn Toàn 1993 Thành viên

Xiaomi những hàng đời thấp đâu còn sản xuất nữa đâu làm gì có hàng 100% nếu có chỉ là fake

5. MrGhost

MrGhost Thành viên mới

chợ tốt giờ ổ hàng fake vs dựng rồi

6. 84L1

84L1 Thành viên

Thiếu cha gì chỗ làm gì phải nhàu lên Chợ Tốt mua

7. duytyto

duytyto Thành viên

vl vậy là con máy mua chỗ này xài mới đc tháng đã chính thức ra đi cảm ứng, cay nhất là nó chỉ liệt đúng vị trí nút Q và số 1. Chán vll chán đồ fake dựng

8. duytyto

duytyto Thành viên

Fake đến cả củ sạc vl bọn chó

nguyenvanthu1214 thích bài này.