Group Banner

Hỏi & Đáp Cần tư vấn Mọi người đã dùng 360 camera ip 1080p của Hãng 360 qihoo.

Thảo luận trong 'Các thiết bị khác' bắt đầu bởi inmoska, 7/8/16.

1. tigerii

tigerii Thành viên mới

có cách nào xem camera trên pc dc ko mọi người.
    m sài bản 1080p ma sao thấy nó hơi mờ mờ.
    nhất là quay đêm thấy ko rõ dc như con yi 720p.
    còn lại tất cà thì đều hơn
    xiaomi khó kết nối hơn.âm thanh có tiếng xoẹt xoẹt gì đó.rất khó chịu.
    m test 7 con yi 720 đều bị vậy.
    chắc do mic chất lượng kém

2. Xiaomi Nha Trang

Xiaomi Nha Trang Thành viên nhiệt huyết

vào Chrome, rồi đăng nhập tài khoản, là xem được trên PC.

3. casanova0611

casanova0611 Thành viên mới

Cám ơn bạn An.P nhà mình cũng dùng FPT. Sau mấy hôm bị lỗi không xem được từ xa, tự dưng hôm qua tới giờ lại vào xem được bình thường, mặc dầu mình ko gọi lên tổng đài báo cáo.

4. danhtin2108

danhtin2108 Thành viên mới

Nhà mình cũng vậy, cũng có gọi lên tổng đài rồi, cũng ko dc, xong hôm sau lại xem dc bình thường
    Tóm lại, giờ lại ngon, khó hiểu thật

5. casanova0611

casanova0611 Thành viên mới

Mình đang cần mua thêm mấy cái, bác nào đã mua mà ko có nhu cầu dùng cần thanh lý lại thì nhắn mình nhé: 0993838686

6. KAD

KAD Thành viên mới

Mạng FPT thỉnh thoảng xem ko đc là do bọn nó chạy nat phía ISP. Lúc trước khi còn chạy adsl các bạn ko bị tình trạng này. Sau này chuyển đổi qua fiber tụi nó bắt đầu NAT để đỡ tiền thuê IP.

Nếu mình nhớ ko lầm khi ứng dụng qihoo ko kết nối đc từ bên ngoài. Các bạn vào router sẽ thấy ip có dạng 100.64.x.x, đây là IP NAT phía ISP. Ứng dụng kết nối về server TQ để lấy ip thực của cam để kết nối nhưng lúc này cam gửi ip 100.64.x.x nằm sau 2 lớp mạng nên ko cách nào kết nối đc.
    Các bạn gọi lên tụi hỗ trợ tụi nó sẽ tách ip các bạn ra khỏi range này. Mình nhớ lúc còn trong ip nat thì cứ đúng 2-3h sáng tụi nó sẽ reset ip 1 lần.

Xiaomi Nha Trang thích bài này.
  7. trung1979

trung1979 Thành viên mới

các bác cho hỏi vs. bản 1080p 360 này bản trung (nội địa) và bản qte khác nhau những j ở Việt Nam! ah? về chức năng, tiện ích, cloud bị chặn hay lúc tua có bị giật hơn k?
    ra cửa hàng bảo dùng như nhau mà hình như bản 360 camera cũ là ở Việt Nam! dùng k ổn định thì phải
    cảm ơn các bác

8. Tú Ân Nguyễn

Tú Ân Nguyễn Thành viên mới

nhờ ACE tư vấn giúp
    - mình có 2 con qihoo360 bản 1080 mua mới và cài đặt CHÍNH CHỦ ( email và số dt của mình ). 1 tuần sau tài khoản tự trở thành tài khoản khách - nghĩa là ko tùy chỉnh được gì. mình thử delete sau đó connect lại thì cam nó báo là đang kết nối vs 1 tài khoản nào khác. phải xóa bên tk đó mới kết nối đc .
    ai có cách hard reset lại camera ko ạ? 28418187_1905266812848805_314658172_o.jpg

9. KAD

KAD Thành viên mới

Theo đánh giá cá nhân mình thì bản cam TQ hồng ngoại sáng hơn tí xíu, còn lại độ ổn định, sóng wifi đều như nhau. Bản tiếng trung thì nút reset trên cam và tiếng phát ra lúc cài là tiếng Trung.

Nếu lúc mới mua bản TQ cài đặt vào ko bị báo giành riêng cho China thì hoàn toàn yên tâm sd vì mình dùng 2 cái Trung tới giờ vẫn reset kết nối bình thường ko bị vấn đề gì cả.

10. KAD

KAD Thành viên mới

Qihoo 2 tài khoản email và sđt là riêng biệt nhau dù số email có bind sđt thì tk cũng ko tự gọp vào nhau. Trường hợp này chỉ do nhầm lẫn đăng nhập giữa mail và sđt.

11. inmoska

inmoska Thành viên mới

Con Cam này của em mới dở chứng các bác ạ.1 hôm Cam yi 22CN 720p nhà em hổng củ nguồn,em lấy củ nguồn của con này sang con cam Yi ,rồi thử cám củ nguồn con cam yi để ktra xem có bị hỏng không?vào cam qihoo full Hd bản nội địa TQ này thế là tèo luôn.Giờ lăn quay ra thử đủ loại củ nguồn giữ reset mỏng tay cũng không thấy sáng đèn.Có bác nào bị như em k?Bác nào biết cách khắc phục lỗi này giúp em nhé.

12. crosby

crosby Thành viên

Mình có nhu cầu mua 2 cam đặt trong nhà và đôi lúc đi đâu mang theo luôn , 1 cái dưới 1 củ và 1 cái trên 1 củ :
    Cái dưới 1 củ mình phân vân giữa 3 con sau là : qihoo 720p quốc tế D603 ,Camera IP Xiaomi Home 360 HD 2017 PTZ (Trắng) - Hãng phân phối chính thức và Camera IP Xiaomi XiaoFang square PTZ 360 Full HD (1080P)
    Cái trên 1 củ mình phân vân giữa 3 con sau là : Camera giám sát yi dome 1080p quốc tế,Camera IP Xiaomi Mijia Dome 360 Full HD và Camera IP thông minh Qihoo 360 D706 full HD (1080p)
    Nhờ các bạn tư vấn giúp ạ,mỗi phân khúc nên chọn cái nào ạ

13. phuongve

phuongve Thành viên mới

Đang xài 1 cái qihoo 360 720p và 1 cái xiaomi square 1080p, lời khuyên cho bác là tránh xa bọn Xiaomi ra. Kết nối khó khăn, xem bằng đt khi được khi không, và hiện tại éo xem lại được trong khi vẫn nhận thẻ nhớ, vẫn ghi vào thẻ,... Cái qihoo 360 thì đơn giản, dễ xài, và chả bị lỗi gì bao giờ

Gửi từ SM-N950N của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

14. KAD

KAD Thành viên mới

Các bạn khác mình ko biết xài xiaomi như thế nào chứ riêng mình cam đầu tiên là con xiaoyi 720p kết nối cưc tệ. Cam sát wifi nhưng rất thường mất kết nối, hay bị lỗi thẻ ko ghi báo low read write speed mặt dù thẻ này trên con qihoo thì ghi phà phà.

Lúc đầu mình chuyển thử sang qihoo d606 test và đến giờ đã dùng đến 6 cái gồm d606 và d706. Phải nói là độ ổn định và tốc độ kết của qihoo cực kỳ cao, thỉnh thoảng cam vẫn bị treo nhưng ko đáng kể. Đặc biệt nó nhận đc tới thẻ 128G là điều mình ko ngờ.

Mình thì chỉ cần ổn định, từ vụ con xiaoyi nên sao này cạch luôn mấy con mijia dù nghe nói nó hỗ trợ nhiều công nghệ hơn.

15. Zyan

Zyan Thành viên mới

Cho mình hỏi là trang web xem trên máy tính giờ ko dùng được nữa sao? Mình vào nhưng ko hiện gì cả.
    Mình đang xài bản 1080 quốc tế.

16. Tanphat1234

Tanphat1234 Thành viên mới

Cái qihoo 720 của m bị mờ camera lâu rồi mà ko biết vì sao giống như có lớp hơi nước mờ. Từ khi update lên là bị. Camera ko bị dơ mặt cam nha.

Các file đính kèm:

17. Duy Truong

Duy Truong Thành viên

Không dơ mặt trước mà bị ố mặt sau. Bạn tháo ra rồi lau mặt sau ống kính (mặt ốp vô cảm biến).

Sent from my iPhone using Tapatalk

18. Tanphat1234

Tanphat1234 Thành viên mới

Chuẩn quá bạn oie. Thanks nha

Duy Truong thích bài này.
  19. weziths

weziths Thành viên mới

Các b cho mih hỏi lỗi ntn là sao ah? Liệu có fix đc ko vậy? Thanks[​IMG]

Sent from my Redmi Note 5 using Tapatalk

20. hainamlc86

hainamlc86 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi chút! Giờ cái icloud quihoo 360 ở đâu bán ạ! Trước em mua có mỗi một năm nên giờ sắp hết time rồi. Tìm mãi mà chẳng có nơi bán. Nơi bán cũ thì báo hết hàng lâu lắm rồi. Bác nào rành vụ này chia sẽ em với.