Group Banner

Hỏi & Đáp Cần siêu cao thủ về camera IP xiaomi 720 giúp đỡ về cài đặt

Thảo luận trong 'Các thiết bị khác' bắt đầu bởi nghiepdung, 15/9/18.

1. nghiepdung

nghiepdung Thành viên mới

Hiện tại mình đang dùng 2 camera IP xiaomi 720 ( 12CNZR4L15 và 12CNAVYB1Q )

Mỗi camera mình cài đặt 2 phiên bản hiện tại có thể hoạt động được ( theo mình tìm hiểu thì hiện tại camera của mình chỉ chạy được 2 bản này )
    -Camera 1 cài fw: 1.8.6.1B2 (Bản Nga) (bản này ghi tên ở ngoài là B2 nhưng khi cài vào và vào app xem thông tin fw thì lại là 1.8.6.1B1 ) ( Link download)
    -Camera 2 cài fw : 1.8.6.1Q ( Link download )

Sau khi cài 2 bản này vào 2 camera ,mình dùng lần lượt các app ở dưới để cài vào điện thoại xem thì cả 2 bản đều chạy được , nhưng mỗi app lại bị lỗi 1 chút :

Dùng App YI Home (Download trực tiếp trên appstore)
    Bản này download về xong đăng nhập vào bằng tài khoản YI thành công , nhưng vào trong không load được ra camera ( đã cài đặt) ,nó bắt reset lại camera để cài đặt lại , sau đó bắt update gì đó ,mình sợ bị update lên fw camera , nên mình bỏ cách này .

Dùng App YI camera 2016 (sưu tập trên mạng) ( link download)
    Bản này đăng nhập YI ok , các camera nào đã setup trước đó sẽ hiện ra hết trong app, chạy ok , xem 3G ngon , nhưng lại bị lỗi khi xem lại , thì thanh tua lại bị lệch 1 giờ ( ví dụ muốn xem lại lúc 10 giờ15 , thì phải kéo thanh tua xuống 9h15)

YiAnts_2.10.0.6_ru_MultiROM (Link) hoặc YiAnts_2.10.0.6_ru_MultiROM_VH by QuocBao (Link)
    2 Bản này bản này cũng đăng nhập YI ok , các camera đã cài đều hiện ra hết , fix được lỗi thanh tua lệch giờ như ở trên , nhưng mà lại không xem được qua 3G ( bị báo lỗi -9999)
    ------------------------
    Vì vậy mình muốn hỏi có bác nào có bản fix nào tốt hơn các bản này không ạ !!!! Mình cần xem được đầy đủ 3G , Thanh tua không bị lệch múi giờ , có bác nào có bản tốt hơn cho mình xin với ạ , xin cảm ơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối: 15/9/18
  2. longca

longca Thành viên mới

namviet thích bài này.