Group Banner

Hỏi & Đáp Cắm sạc chỉ báo đèn đỏ , giữ nguồn không lên ?

Thảo luận trong 'Redmi Note 3' bắt đầu bởi hanix1999, 24/7/16.

1. hanix1999

hanix1999 Thành viên

Như tiêu đề sau khi e để nó hết pin

thì giờ đã tắt nguồn nhưng e giứ bút nguồn thì nó rung rồi chớp 1 cái ko hiện gì cả, cắm sạc thò thấy có đèn đỏ nhưng ko bk có vào pin ko :( Anh e chỉ giáo với ạ

2. {ad code}
  3. donghb9483

donghb9483 Thành viên

Đầu tiên bạn ráng nhớ xem lúc cuối cùng trước khi tắt pin là bn %,có bị chết pin 0% ko ?? cam cao xem PC có nhận ĐT ko ??,nếu còn nhân thì tìm cách flash rom gốc dạng cứu máy brick ấy xem sao (có ở đâu box RMN 3 ây).dạng flash chắc phải chơi bản Flash 1516 + rom v7.0.16 hoặc v7.0.11 gốc đầu tiên cho con RMN 3 vậy !! họ ko biết dùng Mif lashtool ( ko phai SP Flasjtoolthì tốt quá chơi luôn Rom bigota cứu cho chuẩn Hy vọng sẽ có kết quả

4. hanix1999

hanix1999 Thành viên

mình cắm sac một hồi thì lên logo MI rồi nhấn vol- + nuồn thì vào dc fastboot lun vậy có bị gì ko bạn , lên logo MI thì đứng đó lun

5. donghb9483

donghb9483 Thành viên

Cắm sạc vào lên logo vậy thì an tâm ko bị chết pin,sau này cố gắng đừng để pin về 0% nhé,tốt nhất cứ 5-10% là sạc ngay và cũng cố gắng đừng sạc treo qua 100 % ko tốt cho pin
    Ban nhan Vol- voi Nguon ma vao dc fastboot vay thi DT van ok roi va chi bi treo logp MI thoi nhu vay DT van bt nhe,gio chi can cai lai TWRP de up Rom hoac Flash Rom qua SP-FT chay lai bt thoi (dung la MTK kho chet )
    Lần sau có wipe kể cả internal storage bạn cũng đừng lo (thậm chí nhiều người còn wipe cả nó khi cần làm sạch toàn bộ ĐT giống như tích user data khi flash vậy),cứ ở trong TWRP vào phần Mount cắm cáp nối với MT sau đó tích disable/enable mtp vài lần cho MT nhận ĐT rồi copy Rom vào ĐT và dùng TWRP flash lại như bt

Chỉnh sửa cuối: 24/7/16
  6. hanix1999

hanix1999 Thành viên

Nhưng sao mình flash ko dc :( làm theo hướng dẫn r khi giữ vol- và cắm cáp thì ko hiện vạch đỏ giữ tí là màn hình điện thoại hiện fastboot

7. donghb9483

donghb9483 Thành viên

đây có thể là do thiếu driver lại thôi,tải bộ DRIVER NÀY về và cài theo pb win bạn đang có rồi flash xem sao,.dùng cách pb SP-FT khá nhau để thử,bán 1516 ko dc thì down bản mới nhất,bản tiếng anh ko hợp thì thử dùng bản tiếng TQ xem sao

8. total.hpv

total.hpv Thành viên mới

tình hình là e có con xiaomi mi note.e cug nghich dại vọc vs vạch kiểu gì mà e cũg chả bik là e up room nhầm hay đag chạy thì máy hết pin nữa.nhưng mà sau đó e k thấy lên gì nữa nhưng kết nối vs máy tính thì nó cứ thế hiện lên chi chít cái thông báo hình như là lỗi ổ cứg hay s ấy.xog đã thế e cũg k hiểu e nghĩ gì mà e fomat ổ của điện thoại bị lỗi ấy ngay trong mycomputer từ trên máy tính ấy thế xog nó ra đi từ đợt đấy đến h.e ở hp mà e chạy het len HN r goi vAo Sg ma cug k tim dc.da the bác sĩ thì chưa thấy đâu toàn thấy lang bam.k hiểu cái bọn sửa chữa trên hà nội n đói khát cái gì mà đến khay sim e cũg bị n phag mất mãi về sau mới bik.e cug k bik kiểm tra nên cũg k bik là chúg nó có thay nhau mỗi thằg rút 1 ít k mà h e thấy n nhẹ lắm.có bác nào có đồ để sửa chữa thay thế vs cả bik hướng sửa đc cho e vs k.e sẽ hậu tạ thật chu đáo.hiện tại thì máy e k làm kiểu gì cho n mở mắt nhìn e nốt 1 phát để e còn đc an ủi cả.chỉ có cắm sạc vào thì nó báo đèn đỏ tầm 5 -7s r n lại thăg.mog e sẽ có đc 1 vài nhân tài và nhữg lòg hảo tâm của mng giúp e vs. e cảm ơn!

9. danhga6789

danhga6789 Thành viên

Hic. Lần trước mình cũng bị như vậy may mà sau ấn mãi nó mới chịu lên. Giờ ko dám để cho e nó hết kiệt sức nữa. Khiếp!

10. hentaioujichan

hentaioujichan Thành viên mới

..

Gửi từ Redmi Note 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

11. hanix1999

hanix1999 Thành viên

Nó hiện vầy là sao bạn :( mình win 8 64bit

Các file đính kèm:

12. donghb9483

donghb9483 Thành viên

+ Trong cái gọi driver mihnh gửi có đủ bộ cho cả XP-Win 7,8,10. bán chạy gói win 8 và khi cái nhớ cầm ĐT^ vào để nó nhận usb

Bạn có posrt bài lên box Mi Note chưa,tại mỗi dòng xiaomi có cách up Rom và sửa chữa khác nhau.Theo như bạn nói thì chắc chắn bạn đã định dạng lại ổ cứng của ĐT thành ổ cứng PC ( dạng ext4 của Linux thành FAT32 của Windows ).Vấn đề bây giờ là tìm đc công cụ thích hợp để định dạng lại ĐT của bạn về dạng ext4 rồi mới có thể đọc-ghi lại để up Rom cứu brick,hoặc ko biết có thể thấy cái Chip nhớ mới ko nữa và hy vọng ĐT bạn cắm usb vào sẽ còn nhận đc trên PC...đây là ý kiến cá nhân của mình,bạn có thể nói khả năng ấy lý do ấy vào box mi note rồi xem có ai trong forum gần nơi bạn sống mà giúp đc thì đến nhờ ng ta,mang đi thợ sửa chữa cũng ko biết là thợ nào tốt hay xấu nữa

13. Trungho

Trungho Thành viên

máy bác đang hấp hối mà bác đưa cho vọc sĩ khác nó phanh thay sẻ thịt như vậy thì cứu gì nữa... thôi đào cái hồ nào chôn cất em nó tử tế đi bác

14. Trungho

Trungho Thành viên

Ko cài dc driver. Bạn thử cài lại lần nữa hoặc lên google. Gõ vào tìm kiếm driver for xiaomi redmi note3. Hoặc tải phần mềm MI PC về nó có tích hợp sẵn driver .

15. ndlinhql

ndlinhql Thành viên tích cực

Vậy là ok rồi h nếu máy bạn đã unlock thì cài tpwr rồi up lại rom nếu chưa thì cứ sạc tiếp 1-2 h rồi dùng flashtool up rom lại

16. ndlinhql

ndlinhql Thành viên tích cực

Bạn google MTK comport driver về cài vào là ok thôi

17. tiến đạt zz

tiến đạt zz Thành viên mới

máy em hôm qua em ngủ đè lên, rồi lúc dậy bật máy lên không được, bàm hình đen thui, trong khi đó máy còn 80% trước lúc sập, cắm sạc vào đèn vẫn báo đỏ nhưng không lên màn, em tháo pin ra lắp lại vẫn vậy, cắm sạc đèn vẫn báo đỏ nhưng không bật máy được. máy không lên gì hết