Group Banner

Hướng dẫn Cài đặt phần mềm cho Miband 3 qua Gadget Bridge

Thảo luận trong 'Mi Band' bắt đầu bởi chienkd, 12/7/18.

1. chienkd

chienkd Thành viên mới

Cài đặt phần mềm cho Miband 3 qua Gadget Bridget (Theo geekdoing.com)

Đối với hướng dẫn này, bạn sẽ cần:
    Trước hết, ứng dụng Mi Fit gốc nên được cài đặt trên điện thoại của bạn và được ghép nối với Mi Band 3. Khi bộ theo dõi sức khỏe của bạn được kết nối và hoạt động đúng với phần mềm gốc tiếng Trung, bạn có thể thực hiện các bước tiếp theo. Ở giai đoạn này, một bước quan trọng hơn là bật “Chế độ có thể khám phá ” trong Mi Fit để các ứng dụng khác có thể tìm ra miband 3 của bạn:

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    Khi tất cả các yêu cầu đã đề cập trước đây được đáp ứng, bạn cần phải cài đặt ứng dụng GadgetBridge đã được sửa đổi (hỗ trợ MB3) trên thiết bị Android của bạn:

Lấy phiên bản mới nhất GadgetBridge trên diễn đàn của chúng tôi!

[​IMG] [​IMG]
    Khi quá trình cài đặt kết thúc, hãy mở GadgetBridge và cấp các quyền mà nó yêu cầu bạn.
    Sau đó nhấn nút màu xanh lam tròn (với dấu cộng “+” bên trong) để thêm thiết bị mới:

[​IMG] [​IMG]
    Quá trình quét có thể mất vài phút và thậm chí có thể không thành công, sau đó buộc dừng GadgetBridge và thử lại (Trên Android> 6.0 "Dịch vụ vị trí" sẽ được bật để khám phá các thiết bị Bluetooth mới). Nếu vẫn không thể tìm thấy băng tần của bạn, hãy tắt Bluetooth, mở GadgetBridge và cho phép nó bật Bluetooth.

Vì Mi Band 3 của bạn được hiển thị trong danh sách, hãy nhấp vào nó, sau đó nhấp vào nút quay lại:

[​IMG] [​IMG]
    Sau khi bạn quay trở lại, ghép nối progess bắt đầu và nó sẽ yêu cầu bạn chạm vào nút trên Band của bạn để hoàn thành thiết lập:

[​IMG] [​IMG]
    Nếu mọi thứ đã được thực hiện đúng cách, bạn có thể thấy thiết bị đã ghép nối ngay trong menu chính của GadgetBridge có biểu tượng màu xanh lam và trạng thái “Đã kết nối”:

Sau khi ghép nối miband 3 của bạn trong GadgetBridge, bạn đã sẵn sàng để cài đặt chương trình cơ sở (tùy chỉnh hoặc trở về bản gốc).

Để flash firmware, mở trình quản lý tập tin, tìm tập tin firmware (* .fw), nhấp vào nó và chọn GadgetBridge (nếu có vấn đề gì đó, hãy thử quản lý tập tin khác):
    [​IMG] [​IMG]
    Bây giờ nó sẽ hỏi bạn có thực sự muốn cài đặt nó hay không. Nhấp vào cài đặt, chờ cho đến khi mọi thứ sẽ được hoàn thành và thưởng thức phần mềm hoàn toàn mới của bạn!

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

2. Mèo Hoang

Mèo Hoang Thành viên

3. chienkd

chienkd Thành viên mới

4. Đinh Bá Mạnh Đạt

Đinh Bá Mạnh Đạt Thành viên mới

của mình hay bị đứt kết nối với cả Gadget Bridge trong khi kết nối với Mi fit bình thường, và khi bị đứt thì mình không tìm được điện thoại bằng mi band nhưng vẫn tìm đc mi band bằng điện thoại thế ms tài, còn app Gadget thì không tự động kết nối lại khi bị đứt kết nối + mình nghiêng tay xem thì mi band ko sáng bác nào chữa hộ mình với

5. thanhbinh0824h

thanhbinh0824h Thành viên mới

cho mình hỏi mình tắt bluetooth thì dt vẫn kết nối với mi band ko ạ?

6. Công Luật

Công Luật Thành viên

Không