1. Các hội/nhóm chính thức của MIUI.VN trên Facebook

- Chúc các bạn giao lưu, thảo luận vui vẻ

Hướng dẫn CÁCH UNLOCK BOTLOADER , UP ROM QUỐC TẾ (CÓ TIẾNG VIỆT) VÀ ROOT CHO 5S PLUS

Thảo luận trong 'Mi 5S Plus' bắt đầu bởi Djhailx, 2/11/16.

1. Djhailx

Djhailx Thành viên mới

Hôm nay sẽ hướng dẫn cho ae cách cài recovery twrp cài rom quốc tế và root cho mi5s plus

Phần 1 : unlock botloader , cài twrp và up rom
    Bước đầu tiên muốn cài twrp hay uprom thì ae phải unlock botloader trước nhá.cách unlock botloader tại đây http://miui.vn/forum/threads/dang-ky-unlock-bootloader.6015/ (lưu ý ơ đoạn chờ được duyệt mình thấy bên topic này nói đợi 10 ngày liền .nhưng mình thỉ chỉ phải đợi khoảng mấy phút là có tin nhắn thứ 2 gửi về đc duyệt luôn.sau khi tin nhăn thứ 2 dc duyệt gửi về các bạn bấm lại vào link http://miui.com/unlock và đăng nhập tiếp tục bâm vào ô unlock nó bảo dow tool về là thành công). Unlock thì bạn chỉ cần tải tool unlock về căm cáp và bấm chạy là xong.win nào cũbg đc nhé.bước tiếp theo cài twrp qua adb các bạn vhú ý là cần chạy trên win 7 8 64bit.mình test trên win 8 64bit thấy ok.win 10 và win khác chưa test
    Bước1: sau khi unlock xong các bạn dow adb debug về nhé link http://www.mediafire.com/?1r96p8en9m4b6qz . tiếp tục tải về twrp cho mi 5s plus : https://www.androidfilehost.com/?fid=385035244224387312 . dow rom global stable về để vào bộ nhớ trong điện thoại nhé http://en.miui.com/download-315.html (bản này là bản toàn cầu ổn định). Sau khi dow adb debug về các bạn giải nén luôn ra 1 thư mục trên màn hình cho dễ làm nhé .giải nén adb đc 1 thư mục các bạn tiếp tục giải nén cái twrp natrium kia ra giải nén xong copy cái twrp đuôi img vào trong thư mục adb vừa giải nén lúc nãy nhé.giờ thì vafo điện thoại nhân vào mục setting r bấm xuống cuối vào mục thông tin điện thoại ấn vào baseband hay mục kernel gì đó.bấm 7 lần để có đc tùy chọn nhà phát triển nhé .cắm cáp vô máy tính bật chế độ mtp và usb debug nhé.giờ thì quay lại máy tính vào thue mục adb đã giải nén nhấn giữ ship+chuột phải ấn vào command window here .hiện lên bảng gõ tiếp adb devices ở điện thoại hiện lên 1 bảng thì ấn ok.giờ thì tắt nguôn điẹn thoại và vào fastboot bằng 2 phím giảm âm lượng + phím nguồn .vào đc fastboot r thì trên cửa sổ adb gõ tiếp adb flash revovery twrp.img trên bảng adb chạy mấy giây là xong.đợi chạy xong các bạn bấm tiếp fastboot boot twrp.img để vào recovery.vô đc recovery rồi các bạn lafm theo video để có tiếng anh nhé .cài đc twtp rồi thì wipe all rồi install rom eu dow lúc đầu trong thẻ nhớ và up thôi (kinh nghiệm of mình là nên wipe data ,cache đi nhé.tránh lỗi vặt) install xong đợi rom lên là reboot system là ok .
    Phần 2 :ROOT :sau khi unlock ,cài recovery twrp và install rom eu or global ok. Đầu tiên các bạn dow super su về dow supersu thì các bạn ấn vào cập nhật ấn tiếp dấu 3chấm trêb góc phải màn hình ấn tiếp vào khởi động vào chế độ khôi phục(với rom global) hoặc khởi động vào chế dộ recovery(với rom eu) vô recovery rồi ấn tiếp Advanced ấn tiép super su đợi nó chạy 1 chút rồi reboot là máy bạn đã có root.cách root này áp dụng cho cả rom eu và global nhé

Chỉnh sửa cuối: 18/11/16
    dth853, tri080975, kojiro and 2 others like this.
  2. Hoangtubbbb

Hoangtubbbb Thành viên mới

tuyệt vời ong mặt trời, cám ơn bạn nhé likeeeee

Djhailx thích bài này.
  3. hoàng dương kakatiti

hoàng dương kakatiti Thành viên mới

sao minh unlock được 50% thì báo lỗi. để rom góc của nó unlock đc ko bạn hay phải chuyển sang rôm phát triển mới unlock đc vậy bạn. bữa bạn unlock sao , phải chuyển rom ko vậy

4. Djhailx

Djhailx Thành viên mới

Phải để rom gốc mới unlock đc.mình unlock phát an luôn mà.ở trên trang unlock of nó có hướng dẫn đấy bạn

5. tungnhi83

tungnhi83 Thành viên mới

Cam on ban rat nhieuuuuu

Djhailx thích bài này.
  6. hoàng dương kakatiti

hoàng dương kakatiti Thành viên mới

về rom nhà phát triển dễ unlock hơn các bạn nhẽ.mình cài thành công rồi hầu như ok. nhưng mình đang xài bản 128GB vào facebook lỗi ko phát video trực tuyến được . chưa tìm được cách fix lỗi nầy , chỉ bản 128GB bị lỗi nầy thôi. bản 64 vẫn bình thường . trươc chưa cài rom tiếng việc mình cũng bị lỗi nầy và fom chữ nữa. cài sang rom tiếng việt fix đc lỗi phong chữ những ko fix được lỗi facebook quây phát video trực tuyến được. có ai gặp trường hợp như mình ko....chia se cách fix lỗi nầy mọi người nhẽ

Djhailx thích bài này.
  7. se7enfc

se7enfc Thành viên mới

Nốt đoạn root đi bạn :)

8. lmtu217

lmtu217 Thành viên mới

Bạn ơi làm hướng dẫn lên YouTobe đi nhé

9. se7enfc

se7enfc Thành viên mới

đơn giản mà bác...

10. Lê Thanh Tài

Lê Thanh Tài Thành viên mới

Mình cũng vậy đang xài bản 128g bị lỗi facebook không phát video trực tuyến được, có ai fix được xin hướng dẫn dùm

11. tungnhi83

tungnhi83 Thành viên mới

bản china 8.10 ko lỗi và global stable cũng ko lỗi nhé ;)

Chỉnh sửa cuối: 14/11/16
  12. Lê Thanh Tài

Mình đã xài ba bản rom eu china và global stable vẫn lỗi như vậy

13. Djhailx

Djhailx Thành viên mới

Cái này có khi bị lỗi trên bản 128gb thôi chứ 64gb dùng đủ các bản k thấy lỗi này.bác cài bản cũ hơn 1 tí xem sao

Lê Thanh Tài thích bài này.
  14. Lê Thanh Tài

Thank Djhailx mình đã cài bản cũ 82.0.0.23.70 và đã hoạt động tốt

15. Djhailx

Djhailx Thành viên mới

Có root r đấy bạn

16. tungnhi83

tungnhi83 Thành viên mới

https://goo.gl/photos/7JfB6TdYbfKYzEwaA
    Mình cũng cài thử eu xem thế nào, mà bác ơi twrp mỗi lần chạy phải boot từ command của window ah? Có cách nào boot k cần máy tính ko ạ?

17. se7enfc

se7enfc Thành viên mới

Có ai vào cam trước bị lỗi không

18. Djhailx

Djhailx Thành viên mới

K cần bác ơi.nếu root rồi thì bác lên ch play gõ reboot recovery .tải về ấn vào đồng ý quyền root là vào twrp thôi.còn chưa root thì vào cập nhật ấn 3 chấm trên góc r vào khởi động vào recovery .e có viest hưosng dẫn trên kia mà

tungnhi83 thích bài này.
  19. phongvuqt94

phongvuqt94 Thành viên mới

You've been granted the permission to unlock your device (Mi acc *******). Download Mi Unlock Tool at http://en.miui.com/unlock/
    Tool này dowload trên điện thoại hay máy tính nhỉ ae tl giúp với

20. Djhailx

Djhailx Thành viên mới

To
    Tool này dow về và unlock trên máy tính bạn nhé.bạn k để ý đuôi exe ak