Group Banner

Chia sẻ Cách tắt hẳn 3 phím điều hướng cảm ứng vật lý trên mi4.

Thảo luận trong 'Mi 3 / Mi 4' bắt đầu bởi nmt91, 21/9/18.

1. nmt91

nmt91 Thành viên

Mình đã thử rất nhiều cách tắt thủ công như sửa file build và file trong key layout gì đó nhưng nó lại k áp dụng được với mi4 vậy nên hôm nay mình xin hướng dẫn cho những bạn chưa biết cách tắt 3 phím điều hướng 1 cách đơn giản và hiệu quả nhất chỉ cần 1 phần mền là chúng ta có thể tắt hẳn 3 phím vật lý này kể cả tắt máy khởi động lại nó cũng không bị bật lại như chức năng tắt tạm thời của mì xào.
    Điều kiện: máy đã root .
    Lý do tắt phím : rơi vỡ loạn cảm ứng 3 nút điều hướng , chơi game hay bị bấm phải vs những ai tay to hay cấn phím mặc dù đã tắt bằng chức năng có sẵn, thích phím ảo trong màn hình..v..v..v...
    Bước 1: lên cửa hàng google play tải phần mền có tên là : soft buttons
    Bước 2 : sau khi đã cài xong mở phần mền đó lên khi nó yêu cầu quyền root thì đồng ý nhé, chọn OPEN MENU -> Virtual keys menu -> Enable vitual key -> Yes proceed .để bật 3phím điều hướng trong màn hình lên trước . đợi 1 chút thoát ra khởi động lại máy.
    Bước 3: Lúc này đã có 3 phím điều hướng ảo trong màn hình ta lại vào phần mền sort buttons - chọn OPEN MENU -> Capacitive keys menu -> Disable capacitive keys -> yes Proceed .lưu ý các bạn chờ cho nó chạy xong lệnh mới khởi động lại máy và cảm nhận thành quả nhé.

Các file đính kèm:

NQT123 thích bài này.
  2. NQT123

NQT123 Thành viên mới

Em làm theo hướng dẫn, lúc đầu thì khóa được 3 phím kia, lúc sau thì không khóa được nữa, còn các phím trên màn hình thì vẫn hiện lên rồi

Chỉnh sửa cuối: 24/9/18
  3. nmt91

nmt91 Thành viên

bạn đang sử dụng rom gì vậy, mình global 9.5.7 trc dùng eu vẫn khóa đc nhé ,sử dụng 1 tháng rồi nó vẫn khóa bình thường bạn nhé, cái lúc tắt 3phím bạn phải đợi nó chạy xong lệnh mới khởi động lại nhé.

4. NQT123

NQT123 Thành viên mới

Em cũng là bản đấy 9.5.7. nhưng không được thím ạ, không biết có cài đặt gì nữa không????