Chia sẻ Cách tải Video trên Facebook bằng điện thoại

Thảo luận trong 'Thư viện MIUI' bắt đầu bởi choigamemobile, 21/9/17.

1. choigamemobile

choigamemobile Thành viên mới

Hướng dẫn tải video facebook về điện thoại
    1. Với điện thoại Android
    Bước 1: Trước tiên, bạn hãy cài ứng dụng Video Downloader for Facebook trên thiết bị Android. Sau khi cài đặt thành công, hãy khởi động ứng dụng lên. Tại giao diện chính, hãy chọn loại video mà bạn muốn tải về như video được tag, video của bạn bè, video trên fan page. Tiếp theo, hãy chọn một video cụ thể muốn tải về.

Bước 2: Sau đó, hãy chạm vào video đó thêm một lần nữa đến khi hộp thoại SVD xuất hiện, bạn hãy nhấn vào tùy chọn Download để tải video này về điện thoại là xong.

2. Với điện thoại iPhone
    Bước 1: Trước tiên, bạn hãy cài đặt ứng dụng MyMedia trên thiết bị của mình. Sau khi cài đặt thành công, hãy khởi động ứng dụng Facebook lên rồi tìm tới video mà bạn muốn tải về. Tiếp đó, hãy nhấn vào tùy chọn Share bên dưới video. Khi hộp thoại Share xuất hiện, hãy chọn Copy link để sao chép đường link video.

Bước 2: Lúc này, bạn hãy mở ứng dụng MyMedia lên. Tại đây, bạn sẽ thấy giao diện của ứng dụng này giống như một trình duyệt web và hãy truy cập vào địa savefrom.net. Sau đó, hãy dán đường link video vừa sao chép ở trên vào ô trống Enter the url rồi ấn vào biểu tượng mũi tên.

Bước 3: Khi hộp thoại Save file as xuất hiện, hãy đặt tên cho video rồi nhấn Save để tải video về điện thoại của mình.

Vậy là bạn đã tải được đoạn video muốn lưu về máy tính và điện thoại thành công. Từ đây, bạn có thể thoải mái xem lại video khi không có kết nối mạng rồi nhé

Xem thêm: http://benxuaonly.com

2. Long Manh Nguyen

Long Manh Nguyen Thành viên mới

:relieved: vẫn hơi phiền khi tải

3. lyduocvnn

lyduocvnn Thành viên

Tải ứng dụng SnapTube là tải video tất cả mọi trang web, kể cả fb. Ứng dụng này tải trên appstorevn

4. lyduocvnn

lyduocvnn Thành viên

Chính xác..mình đang dùng ứng dụng này

5. deptraidatai199x

deptraidatai199x Thành viên mới

Cách này không dùng được nữa rồi phải k bạn, mình tìm trên google người ta bảo dùng cái trang fb2mate. Thấy dùng cũng khá tốt

0fficialb0yz thích bài này.
  6. VIETAGOL

VIETAGOL Thành viên

Dùng UC cũng tải đc video trên FB mà

0fficialb0yz thích bài này.
  7. 0fficialb0yz

0fficialb0yz Thành viên mới

toilavu thích bài này.
  8. toilavu

toilavu Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhé, mình vừa cài Fb2mate xong, tiện phết. Lướt FB thấy video nào hay là tải luôn thi thoảng xem lại :))