Group Banner

ROM [Android 8.1.0] [Polaris] Mokee OS 8.1 Oreo on Xiaomi Mi Mix 2S (update daily)

Thảo luận trong 'Mi MIX 2s' bắt đầu bởi Jian, 25/9/18.

1. Jian

Jian Thành viên mới

Mokee OS là một ROM tùy chỉnh mã nguồn mở dựa trên AOSP.

Trải lòng là 1 người đi mua phải máy bị mi cloud ẩn nên rất khó chịu, tìm đủ mọi cách cũng không khắc phục triệt để được, up rom này cũng là 1 cách để tránh đc mi cloud, mặc dù rất muốn sang rom Stock để trải nghiệm rom cũng như camera, bởi vì rom này tập trung vào hiệu suất và pin , chỉ có cam snapdragon 845 rất hoang sơ - gần như chỉ để có đủ :( . Bác nào cao nhân có thể giúp em những cách khác được không ạ?
    Rom này theo đánh giá cá nhân thì rất đáng trải nghiệm, ổn định hơn hẳn những rom Custom khác , ví dụ như LineAge, GoogleExtended-P,... chấm điểm Antutu được khoảng 284k điểm.

Vào việc nào:

1. Máy của bạn phải được unlock Bootloader
    2. Khởi động lại chế độ Fastboot ( Ấn đồng thời phím nguồn + volume down) và flash TWRP Recovery.
    3. Khởi động lại để vào TWRP Recovery.
    4. Wipes 4 dòng (Dalvik/ART Cache, Cache, System and Data)
    5. Tải ROM + Gapp chuyển vào bộ nhớ máy và flash lần lượt.
    6. Trở ra Menu -> Wipe -> Format Data -> nhập yes ( Bước này sẽ xóa hết dữ liệu của máy, bạn nhớ sao lưu ở nơi nào đó an toàn)
    8. Khởi động lại điện thoại của bạn .
    9. Tận hưởng!

Downloads:
    ROM: https://download.mokeedev.com/?device=polaris - Maintainer bai_wood
    Gapps : https://opengapps.org/ ( Chọn ARM64 - 8.1 - mini hoặc micro,nano,pico... tùy ý các bạn nhé )
    Gapps hiểu nôm na là các ứng dụng của Google cài thêm vào rom, nếu không cài thì rom của bạn không có CHPlay :D ( nhiều rom đã tích hợp sẵn nhưng rom nào không có sẵn thì các bạn lấy sẵn về sau úp cho nhanh nhé ) - Bản dung lượng càng cao thì càng đầy đủ- bạn nào thích ít app thì chọn nano hoặc pico, cá nhân mình thì thích mini tại nó vừa đủ có thêm cái Trình chạy Google thích mắt hơn Trình chạy hệ thống.
    TWRP Recovery : https://drive.google.com/file/d/1Ge3WuWjjKoHWPIe9jvCtK2kGihHDE8Pm/view ( Bản này ít lag hơn tool )
    Tool : https://androidfilehost.com/?fid=890129502657600843 Nguồn: http://en.miui.com/thread-2449455-1-1.html ( Cách này thì dễ hơn cái trên- mục đích chung cũng như nhau)

Kết:
    Tất cả trên cũng chỉ là trải nghiệm mới của e muốn chia sẻ có thể đã cũ với nhiều người , bác nào đã biết xin vui lòng chia sẻ thêm và góp ý để tất cả có thể tốt hơn trong tương lai. Cài rom này cũng là 1 cách của máy bị ẩn mi cluod , e vẫn muốn sang các rom khác để trải nghiệm thêm , bác nào có cách gì hay chỉ giáo e với ạ !

Các file đính kèm:

Titiv thích bài này.
  2. Titiv

Titiv Thành viên mới

hehe nếu muốn bn có thể cài app camera của Google port ra ấy (XDA) or hỏi thử xem có ai port đc app camera trên Mimix 2s ra k ? có khi cài thủ công đc ấy bn :) chúc may mắn

Jian thích bài này.
  3. Jian

Jian Thành viên mới

Mình thử rất nhiều file rồi nhưng k đc bạn ak, qua xda tham khảo có ng được nhưng mình thử rom này lại crash app suốt, cài qua rom GoogleExtended thì đc Google cam mà lại toàn tiếng Anh với crash các app khác nên lại về lại rom này

4. heobanhki

heobanhki Thành viên

Rom này daily các bản lại không ổn định, nay ok thì build ngày mai lại lỗi cái mà bản cũ không bị . xui down trúng bản lỗi lại phải down bản khác mất thời gian.

Rom này khá nhẹ, mượt, không có cử chỉ vuốt. Came thì cơ bản, phế 1 cam của dual cam sau, các máy 2 cam sau (hoặc có thứ đặt biệt như lấy nét lazer,....) nếu chơi rom khác loại thì vậy.

Jian thích bài này.
  5. Jian

Jian Thành viên mới

Chuẩn lun bác, cài bản nào ổn thì backup ngay, sau có cài ko ok cái restore lại đỡ mất công. Cam gần như cho có , chán chả buồn chụp. Căn bản con này ít hỗ trợ quá, không như note 5 quá trời rom. mà e giờ thì cứ như sống chung với lũ, bị dính ngay con mi cloud ẩn, ko sang rom stock đc. :( có cách gì bypass tạm thời k bác nhỉ, hình như mấy cách trên mạng nó fix r sao ý

heobanhki thích bài này.
  6. heobanhki

heobanhki Thành viên

Theo mình thì giờ không có cách, bạn còn sài được thì cũng đã may mắn hơn vài bạn khác rồi

Jian thích bài này.
  7. Jian

Jian Thành viên mới

Vâng cám ơn bác, thực ra rom này dùng cũng ok, e chỉ lăn tăn mỗi cái camera, xem review thì háo hức cam e này lắm mà giờ thì bó tay, hi vọng sớm đc các bro mod cho bản GCam hịn cho e này :D